What's new

Hội Phượt Quảng Ninh

ductrananh

Phượt thủ
Giả sử năm nay bạn 30 tuổi, thử tưởng tượng 30 năm nữa bạn sẽ thế nào! Một ông già lụ khụ, râu tóc bạc phơ và có 1 đàn cháu. Một ngày xấu trời, những đứa cháu hỏi bạn: " Ông ơi, Quảng Ninh quê ta có những gì hả ông?" Bạn sẽ trả lời thế nào? Có 2 phương án để bạn lựa chọn:

Phương án 1:
Cả đời ta chỉ biết 1 con đường, là đường từ chỗ làm về nhà!
( Bi kịch, hy vọng bạn không chọn phương án này.)

Phương án 2:
Quê ta rộng và đẹp lắm! Ngoài Hạ Long ra, còn có rất nhiều điểm du lịch (Quan Lạn, Trà Cổ, Yên Tử...) và nhiều di tích lịch sử nữa ( khu di tích Lăng mộ nhà Trần, Bãi cọc Bạch Đằng, .....) ta đã đi đến những nơi đó rồi! Ta có rất nhiều bạn bè không những ở tỉnh Quảng Ninh mà còn trên khắp Việt Nam nữa! Ta sẽ kể cho các cháu nghe về những cuộc hành trình của ta.... và câu chuyện của bạn bắt đầu......

Bạn sẽ lựa chọn phương án nào?

Nếu cuộc sống của bạn chỉ đơn điệu là đi làm, lo cơm áo gạo tiền, đến khi nhìn lại bạn mới thấy còn quá nhiều mong muốn, còn quá nhiều dự định chưa thực hiện bạn sẽ thấy tiếc nuối. Lúc ấy bạn đã có nhiều tiền (do bạn tích cóp trong mấy chục năm trâu ngựa), có thời gian (do bạn đã nghỉ hưu ) nhưng bạn chẳng có nhiều sức khỏe, chẳng có sự nhanh nhẹn để đi du lịch và cũng chẳng hứng thú trong việc kết giao với những người bạn mới.

Dành ra 30' để suy ngẫm về việc bạn sẽ làm gì có ý nghĩa trong quãng đời còn lại của mình!

Phượt là cách tốt nhất để trải nghiệm, mở mang kiến thức và kết nối tới mọi người.

Diễn đàn phuot.vn và Hội phượt Quảng Ninh chào đón bạn!

Nhà phượt QN đã có những viên gạch đầu tiên, cụ tỷ như sau:

1. Trần Văn Nguyên (1991 - Hà Nội).
2. Trương Mạnh Hiệp.
3. Nguyễn Hải Hậu (1986 - Đông Triều - QN).
4. Nguyễn Thùy Dương (1984 - Cẩm Phả - QN).
5. Phạm Thanh Huyền (1984 - Hoành Bồ - QN).
6. Lô Thị Minh (1986 - Bình Liêu - QN).
7. Nguyễn Hồng Hạnh (1993 - Yên Hưng - QN)
8. Nguyễn Ngọc Quân (1980 - Hạ Long - QN)
................
n. Trần Anh Đức (1985 - Hạ Long - QN).
Dấu ... là để dành cho bạn đó!
Để tham gia đặt gạch nhà phượt QN, mời các bạn đăng ký theo mẫu sau và gửi vào [email protected]:
1. Họ và tên:........................
2. Di động:...........................
3. Mail:..................................
4. Loại xe sử dụng:................( cái này để dễ nhận biết khi gặp mặt)
5. Biển kiểm soát:..................( cái này để dễ nhận biết khi gặp mặt)

ACE Đất mỏ đâu hết rồi nhỉ? liên lạc với mình qua [email protected] nhá.

Last edited by a moderator:
Re: Thông báo thành lập Hội Phượt Quảng Ninh

Quang duong tu Ha Long di Binh Lieu khoang 122 km, minh dang len ke hoach! Ban nao co kinh nghiem thi tham gia nhe! Hien tai co 1 xe va 1 om rui:)

Quang duong tu Ha Long di Binh Lieu khoang 122 km, minh dang len ke hoach! Ban nao co kinh nghiem thi tham gia nhe! Hien tai co 1 xe va 1 om rui:)

Đi Hà Giang, Cao Bằng đi bác, đi thẳng Hoành Bồ, qua Lạng Sơn, lên Cao Bằng, và đến Hà Giang. cả đi và về khoảng 1000km

ACE Đất mỏ đâu hết rồi nhỉ? Ai có kinh nghiệm thì đứng ra thành lập hội đi chứ. Mình chưa có kinh nghiệm nhưng đang máu làm 1 chuyến đi Bình Liêu:D. liên lạc với mình qua [email protected] nhá.

Mong là chủ topic đã có ý hay như vậy thì đứng ra thành lập luôn đi.;)
Còn nếu đơn thuần chỉ là tìm bạn đồng hành thì e là bạn nhầm box rồi nhé.
Mong chủ topic phản hồi sớm.(beer)

Thì mình nói rồi mà, mình chưa có tí kinh nghiệm nào hết, thành lập hội thì phải làm gì hở bạn? Mà bạn MRMILAN đã có kinh nghiệm gì chưa? mời bạn làm hội trưởng lôi kéo anh em cái.

Hi nhà Phượt Quảng Ninh
Đang chới với tìm thông tin để đi Quảng Ninh, mong các bạn chỉ giúp, Mình bắt đầu khởi hành từ HN tối thứ 6 để đi QN , muốn ghé Cát Bà - Hạ Long thì đi thế nào. Chiều chủ nhật phải về HN để lên máy bay phắn về Sài Gòn. Mấy bạn cho chút ý kiến hen. Tks nhiều

Them 1 thanh vien cho hoi phuot QN

Tôi rất thích khám phá các vùng đất, rất thích du lịch, nhưng phải bụi. Từ lâu đã theo dõi trang phượt này rồi, vẫn luôn mong QN sẽ sớm có anh em để tổ chức phượt cùng. Cảm ơn ductrananh đã mạnh dạn lên tiếng thành lập, hy vong tất cả anh em QN thích đi phượt cùng tham gia và dựng hội phượt non trẻ của chúng ta ngày càng đông đảo và có đc những chuyến đi đầy thú vị! mang lại những điều lý thú và bổ ích cho tất cả mọi người. Xin cho tôi 1 chân nhé! Cao thủ xế! đi trên mọi địa hình.

- Mùa thu này đi phượt về các cùng núi thì nơi nào cũng có những cái hay riêng, nhưng tôi cũng chưa biết Bình Liêu có địa điểm nào đáng lưu ý cả, biết mỗi cửa khẩu Bắc Phong Sinh? Ai ở Bình Liêu hay có thông tin gì Up lên cho mọi người cùng tham gia, thì mới lên lịch trình được

Thông tin liên lạc:
Địa chỉ: Hạ Long- Quảng Ninh
mail: [email protected]
Môn thể thao ưu thích: Bóng đá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back