What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn về đồ tự vệ đi phượt cắm trại đêm !

TeeCookie

Phượt thủ
Chả là em thích cắm trại đêm ngủ lại ở nơi lạ, nhưng khổ cái là em lại rất có duyên với mấy anh công an và cơ động. Vậy cho em hỏi đi đêm thì được phép mang đồ tự vệ gì để mấy anh cơ động khỏi bắt, tiện thể ai bán đồ tự vệ thì vào luôn đây hộ em với !

Đồ tự vệ thì có nhiều loại nhưng cơ bản khi gặp chuyện có dám ra tay hay không. Còn để không phạm luật thì có các loại côn (côn nhị khúc, tam khúc, tonfa, đoản côn, trường côn, ...); trong Pháp lệnh Quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ số 16/2011/UBTVQH12 thì trong các loại vũ khí không thấy có côn. Nhưng đi đêm gặp các anh, các chú, vẫn có khả năng bị thu nếu không chứng minh được MỤC ĐÍCH SỬ DỤNG.

Bạn thử nghiên cứu đèn pin có mức sáng tự vệ xem sao. Nó nháy liên tục với cường độ cao làm đối phương bị lóa mắt, co giãn đồng tử và thăng bằng kém. Thông thường thì một số đèn pin, ví dụ như Fenix TK16 đều có đầu đèn góc cạnh, dùng để đập kính và tự vệ.
Thiết bị đem theo người hoàn toàn chính đáng khi bị công an kiểm tra.

Chả là em thích cắm trại đêm ngủ lại ở nơi lạ, nhưng khổ cái là em lại rất có duyên với mấy anh công an và cơ động. Vậy cho em hỏi đi đêm thì được phép mang đồ tự vệ gì để mấy anh cơ động khỏi bắt, tiện thể ai bán đồ tự vệ thì vào luôn đây hộ em với !
Tôi thì hay mang dao, bác ạ. Nó không phải vũ khí mà

Ngoài mang dao thì bạn nên mang cả đèn pin sáng một chút, khi cần thiết thì dọi thẳng vào mặt đối thủ cho lóa mắt rồi bỏ chạy cho lành bạn à. Tiện thể mình bán đèn pin, call mình mình bán rẻ cho. :D

Mình thì mang theo 2 đoạn tuýp nước, mỗi đoạn khảng 60cm gắn luôn vào xe, khi nào cần rút ra là xong, cái nay khi tự vệ cứ nhằm ống đồng mà vụt chứ mang dao đi chẳng may tự vệ xiên chết người cũng không ổn.

đèn pin siêu sáng (loại xịn) + dao gọt hoa quả, combo này vừa dùng thực tế vừa tự vệ, chiếu đèn chói mắt rồi muốn làm gì với cái dao thì làm, bản thân mình thì khuyên nên chạy =))

Làm con đèn pin Fenix TK16 như bác meodaugaubdx là chuẩn đấy ah. Không tự vệ thì dùng ở nhà khi mất điện cũng...cực ổn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,215
189,959
Latest member
hitclubwinwp
Back