What's new

Hoa Tam Giác Mạch Hà Giang

meogia239

Phượt thủ
Nếu như cuối tháng 9 đầu tháng 10 dân Phượt miền Bắc tập trung sự chú ý vào lúa từ Hoàng Su Phì đến Sapa, từ Y Tý đến Mù Cang Chải thì cuối tháng 10 đầu tháng 11 Hà Giang lại là điểm đến thu hút nhất với những thung lũng Tam Giác Mạch đẹp ngây ngất. Theo những năm trước thì cuối tháng 10 đầu tháng 11 là đúng mùa hoa nhưng năm nay không biết thời điểm nào hoa nở rộ nhất các bác nhỉ. Tình hình là em đã vào mấy diễn đàn mà chưa thấy có đoàn nào về để cập nhật tình hình hoa hoét thế nào.
Em mở topic này cho nó tập trung giống cái topic tình hình lúa chín vùng cao ấy ạ :D, các bác vào chia sẻ thông tin về thời điểm có hoa, và tình hình hoa nở đến đâu rồi :D và đặc biệt là những chỗ nào của HG có hoa nhiều nhất. Rất mong các đoàn đi về sẽ cùng chia sẻ thông tin và hình ảnh để giúp mọi người cập nhật tình hình và giúp các đoàn đi sau có đầy đủ thông tin để đi đúng thời điểm được ngắm cánh đồng bạt ngàn tam giác mạch. Có lẽ đây cũng là thông tin được nhiều người quan tâm :D

Re: Hỏi thông tin về tình hình hoa Tam Giác Mạch Hà Giang

Update lại bài viết này cái

Ảnh hoa Tam giác mạch mình đi hôm 21-24/10/2011

Thời điểm bây giờ lên Hà giang hoa nở rộ rồi. Nghe nói ở Sủng Là và Lũng Cú là nhiều nhất

Last edited:

Em lục lại thấy mục này năm ngoái xôm tụ the nay co mà :
https://www.phuot.vn/threads/12921-Hà-Giang-Hoa-Tam-giác-mạch-Hai-lần-leo-Mã-pì-lèng-của-các-bạn-P.

Năm nay bà con vẫn mải mê vói Lúa hay sao nhỉ.

Mà em lại thấy mục này về Tam giác mạch nữa. Vậy là bà con bắt đầu rồi. Cám ơn Phuot.com

https://www.phuot.vn/threads/26775-Hà-Giang-Mùa-hoa-Tam-Giác-Mạch-(20.10-23.10)-Tuyển-xế-ôm

Em đang định 4/11 đi HG cho thỏa cái mắt. Không biết lúc ấy hoa còn không nữa.T_T

Em mò trên google thì thấy ngoài Hà Giang ra, một số huyện ở Cao Bằng, Lào cai cũng có tam giác mạch nhưng liệu những chỗ đó có nhiều, có đẹp như ở Hà Giang không không các bác? E, hỏi vậy để nếu chưa đi được Hà Giang thì đi tạm lên Lào Cai, Cao Bằng trước vậy.

Hiện giờ cập nhật 15-10-2011 Tam giác mạch đang nở bạt ngàn ở Hà Giang .Tập trung mấy điểm sau : trên đường lên Lũng Cú và đặc biệt tại thung lũng Phó bảng ( gần nghĩa địa của thị trấn ).

@Xoaicat: đúng là 1 số tỉnh tây bắc cũng có Tam giác mạch nhưng ít và có lẽ là sẽ khó tìm và theo như mình được biết thì ở các nơi khác nó có màu trắng chứ ko hồng và tim tím như HG. HG vẫn là nhiều nhất các bạn ạ. Nơi nhiều nhất là khu Sủng Là, Phố Là, Phó Bảng và đường lên Lũng Cú.
Các đoàn đi từ 15 về hoa nở bạt ngàn rồi, chắc vẫn còn đến đầu tháng 11, muộn hơn thì hoa sẽ chuyển màu ko đẹp nữa và bắt đầu tàn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back