What's new
Một năm sau chuyến đi Nhật lần đầu, điều mong muốn chưa đạt được vì chỉ được nhìn thấy một vài cây anh đào nở sớm, mùa xuân này mình lại lên đường tìm kiếm những bông hoa xinh đẹp ấy và cũng thật ko ngờ lại được sống trong những giây phút đặc biệt đến vậy . Chuyến này mình chọn đi đến những nơi không quá nổi tiếng của Nhật với hy vọng ko bị chen chúc trong đám đông khách du lịch vào mùa cao điểm, và cho đến bây giờ thì có thể chắc chắn nói rằng chuyến đi lần này thật sự rất thú vị và có nhiều kỉ niệm đáng nhớ :). Đầu tiên cập nhật tình hình hoa nở chút xíu: hiện hoa hầu hết đã nở rộ ở các địa điểm như Tokyo, Kyoto, Hiroshima, các tỉnh phía Nam như Fukuoka, Kumamoto...tuy nhiên vì năm nay mưa nhiều nên có lẽ hoa sẽ tàn nhanh hơn bình thường. Điển hình là hôm qua khi mình đến Tokyo thì hoa ở Cung Điện Hoàng Gia có cây đã tàn gần hết, còn lại đa phần đang ở độ đẹp nhất nhưng có thể cũng sẽ tàn sớm.

Chết thật, mình plan đi vào 10/4, quả này chắc sang ngắm cành trơ lá mất thui huhuhu

Mình đi Tokyo hôm 29/03. Mấy ngày 30/03, 31/03 và 01/04 thời tiết rất đẹp, nắng và ấm nên hoa nở rất nhanh. Ngày 02/04 và 03/04 95% các cây đã nở rộ hết, nhưng trời mưa và âm u nên hoa tàn rất nhanh, những cây nở từ hôm 28-30/03 thì ngày 03/04 đã rụng hết. Ngày 10/04 bạn mới sang e rằng ở Tokyo sẽ không còn hoa, chắc là phải đi lên mấy tỉnh phía bắc mới còn.

Hi bạn britneycoke31, đúng như bạn xuanhoa2000ru chia sẻ, năm nay anh đào ở Tokyo nở nhanh và tàn nhanh, mình đến Tokyo ngày 3/4 thì là lúc hoa đang nở đẹp nhất. Theo dự đoán của Japan-guide thì best viewing sẽ đến cùng lắm là cuối tuần này thôi, 10/4 bạn qua thì hy vọng là hoa dù đã tàn nhưng vẫn còn một ít, có gì bạn cứ chạy giữa các địa điểm ngắm hoa ở Tokyo thì có thể vẫn còn nơi có hoa nở đẹp, nhớ đến Chidorigafuchi nha bạn, đẹp lắm luôn . Phía Nam mưa còn nhiều hơn nữa cơ, mình ở phía Nam 3 ngày thì 3 ngày đều mưa . Còn nếu bạn có JR pass thì dễ lắm, bạn cứ lên japan-guide xem report hoa nở, chỗ nào còn best viewing thì chạy thôi bạn :D, ví dụ mình vừa xem thì bạn có thể chọn đi Fuji five lakes, Yoshino, Sendai, Fukushima...

2/4 hoa bên Tokyo nở hết rồi thì phải , bên Osaka hoa muộn hơn

Ngại làm top, post ké bác @bluepeal0212 mấy cái ảnh hoa anh đào nhé

Sang bên Benten-do đỡ đông hơn Ueno park :D

Bác góp hình cho nhộn nhịp bác gasman ạ, em còn ở Nhật chưa post hình lên photobucket để up lên phuot được, đành chờ về rồi post 1 lần luôn :) Hình bác chụp xuân này luôn hả bác? @britneycoke31: bạn ơi trên japan guide vừa có dự báo report tokyo hôm nay kìa bạn, có nói là hoa chắc vẫn còn dc đến cuối tuần đó bạn, bạn đừng qua Ueno nữa, bên đó rụng nhiều rồi, đến Shinjuku garden và Showa Kinen Koen nha bạn :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back