What's new

[Chia sẻ] Bali 260 USD

Từ khi em nó lên sóng trong Nhật ký hành trình Bali thì nhận được nhiều yêu cầu của các mẹ review lại Bali, hôm nay xin review lại chút đỉnh nhé.
Bali xin nhắc lại, đẹp tuyệt trần, giá rẻ cực đỉnh. Chỉ có 260 usd (5.8 triệu) thôi, rẻ ngang bằng đi Thái. Lưu ý là đi hai người sẽ rất có lợi trong việc share tiền phòng, xe máy các kiểu nha/

Đi lại:
Từ Vietnam không có tuyến bay thẳng sang Bali nên phải nối chuyến. Thế nên, đã cực khi nối chuyến thì dại gì mà không ở lại lăng loàng thêm cái chỗ nối chuyến một ít. Tiện lợi nhất là bay Airasia nối chuyến ở Kuala Lumpur. Dưới đây là lộ trình giả định và giá vé thật.
10/10/2016. Sài Gòn -> Kuala 8:35 tới Kuala là 11h. Nối chuyến đi Bali chuyến 15:35 tới Bali là hơn 18h.
14/10/12016. Bali bay về Kuala chuyến 21:40 tới Kuala là 24:00 ngủ ở sân bay, sáng hôm sau đi chơi tới chiều 15/10 bay chuyến 19:40 về SG. Giá vé tổng cộng 134 usd (Xem ảnh dưới).

Vé đã bao gồm phí, thuế sân bay, không bao gồm hành lý ký gửi. Vui lòng trả thêm phí thanh toán 3 usd/vé

Đặt vé lúc 9h30 ngày 23/4 vé này thì không lo hết nha. Nhiều lắm.
Khách sạn.
Ngày 1 và 2 ở Kuta ở CT 1 @ Tuban Hotel, 62 Kuta. Bao gồm ăn sáng. Giá 230.000/phòng 2 người. Từ sân bay về đây 2,9km nên có thể đi bộ hoặc đi taxi với giá 50.000 (rup)
Ngày 3 tụi mình đi leo núi lửa tận Batur nên thuê ks ở gần núi lửa: Segara Hotel
Jalan Windusara Kedisan, Kintamani, https://ssl-vi.hotels.com/bookingIn... với giá 190k/người
Ngày tiếp theo ở Ubud Jl. Hanoman No. 51, Ubud, giá 130 k.

Chơi gì:
Ngày 1: Tới Bali lúc 7h tối, ăn tối, đi khu phố tây Legian.
Ngày 2: Thuê xe máy ở khách sạn với giá 85.000 VND tự đổ xăng đi đền Tanah Lot huyền thoại cách khu Kuta 17km. Đường đi đẹp, ko có công an, chạy thong thả mà ngắm cảnh. Vé gửi xe 2000 (rup, 3.400 VND), vé thăm quan 30.000 rup (51.000 VND). Đền này thì đẹp và cạnh biển. Thuê xe máy ở đây chỉ cần CMND Việt Nam mới ác nha. Xe mang theo đi đâu cũng dc, không cần ở khách sạn cũng được luôn. Đền này đi buổi sáng thì ra được đền làm lễ free, còn chiều thì thủy triều lên không ra được nhưng ngắm hoàng hôn thì siêu đẹp.

Chiều đi khu Nam đảo gồm Biển Nusa Dua siêu đẹp, chạy thẳng xe máy vào, gửi xe ko tốn phí, cũng chả ai coi. Chơi chán ở công viên với biển thì có thể chạy xe qua đền Uluwatu cao 70m nằm cheo leo trên vách núi. Ngắm hoàng hôn đẹp nhất trái đất. Lúc 6h chiều còn có biểu diễn nghệ thuật free. Phí vào Uluwatu chỉ có 20.000 rup thôi (cứ nhân với 1.7 là ra tiền VN). Mặc đồ kín đáo, nếu hở hang thì họ sẽ cho mượn xà rông chứ ko phải thuê.
Tối: Đi ra biển Kuta đông vui nhộn nhịp, xem người ta ăn chơi nhảy múa. Biển Kuta ko quá đẹp nhưng là bãi biển chính nên vui.

Ngày 3: chạy xe máy lên núi lửa Batur (78km) đường đẹp, càng ngày càng hoang dã. Tới trưa là tới khách sạn, nghỉ ngơi, mua tour leo núi lửa giá 300.000 tại khách sạn luôn. Chiều đi chơi quanh hồ đẹp như châu âu, yên bình đến đơn độc. Tối thì chỉ có ngồi ngắm sao với cả trăng chứ dưới lòng hồ núi lửa buồn rượi. Bạn nào ko thích thì có thể thuê ks ở trên miệng hồ cũng vui, nhưng xuống đáy hồ thì dc tự kỷ miễn phí. Sáng chạy từ Kuta lên đây tụi mình có ghé qua một đền cổ nữa nhưng không đẹp nên ko rì viu.

Ngày 4: Leo núi lửa lúc 4h sáng, tới 8h thì về ks, trả phòng chạy xe máy về Ubud 40km. Ubud thì yên bình, văn hóa, đi thăm mấy làng đá cổ đại... ruộng bậc thang có dừa mọc nhìn vui và lạ lắm, như kiểu miền tây kết hợp với sapa.

Ngày 5: Trả phòng chạy xe về Kuta trả xe, đi mua sắm, chỗ nào chưa chơi thì chơi nốt, đi Winusa công viên văn hóa cực đỉnh, giá 100.000 rup, giờ này chắc nó xây xong rồi cũng đẹp. Rồi ăn tối rồi đón taxi ra sân bay.

Đây là lịch trình cơ bản, các bạn thiết kế thêm mấy đền chùa, khu vui chơi và tham khảo thêm. Riêng đền mẹ thì xa xôi lắm vs hơi buồn nên ko ghi vào lộ trình. Bali khá là rẻ chứ chẳng có gì mắc cả. Khách sạn nào cũng hiền hòa dễ thương, nhiệt tình và hiếu khác. wifi hơi yếu.

Ăn: Chỉ có heo quay, vịt với cơm chiên nói chung không có đặc sản quá đặc sắc. Mua mây Bali làm quà trái to, ngọt chứ ko bé với dẹp như mây Thái.

Như vậy mình đã chi tiêu:
Vé bay: 135 usd
Tiền chơi ở Bali của mình là 100 usd đổi ngay ở sân bay và còn dư một ít (Bao gồm ăn uống, mua tour, thuê xe, đổ xăng và các kiểu). Nhóm đi 4 người thuê 2 xe máy tay ga.
Tiền Hotel: đặt trước hết trên agoda và booking hotel tổng cộng 25 usd/người
Cộng: 260 USD đấy.
Muốn thêm phần rạo rực thì xem cái này nha:

Đền Tanah Lot huyền thoại. Tới Bali phải chẹc in ở đây chút.

Khe đá bị nước xoáy vào khi sóng đập tung lên bọt nước rất đẹp. Cái này nằm ở công viên Hi vọng trong Nusa Dua

Một ngôi đền nhỏ trên đường đi. Vé vào 15.000 nhưng không có gì đặc sắc.

Hồ Batur yên ả. Buồn phát khóc. Không người, không đồ ăn, hàng rong.

Núi Batur nhìn xuống hồ. Đang ở đỉnh núi lửa.

Công viên văn hoa Winus như kiểu phim kinh dị, thả zobie vô đây chắc vui.

Đền Uluwatu ngắm hoàng hôn siêu đẹp

Vách đá ở Uluwatu cao 70 mét.
[video=youtube;vbSstgSF70E]https://www.youtube.com/watch?v=vbSstgSF70E[/video]​

Last edited:
Xác nhận dưới chân núi Batur có thể tắm nước nóng khoáng, vô resort uống cafe giá rẻ và ngắm cảnh. Còn nhiều thú khác như đạp vit v.v. mình chưa thử.

Xác nhận dưới chân núi Batur có thể tắm nước nóng khoáng, vô resort uống cafe giá rẻ và ngắm cảnh. Còn nhiều thú khác như đạp vit v.v. mình chưa thử.

bác là 1 cao thủ đi Bali, em đã xem bài bác và rất nhiều thông tin bổ ích : )

bạn ơi cho hỏi nối chuyến mình book như thế nào ạ, book từng chặng ring rồi tự canh giờ lấy hành lý chuyển sang máy bay khác, hay là hãng hàng không tự chuyển hàng lý cho mình?

Dear bạn. Cái này là book chuyến riêng lẻ nên mình phải lấy hành lý riêng. Tuy nhiên thì cố gắng không đem theo hành lý ký gửi thì càng tốt vì giảm được giá hành lý mà lại gọn nhẹ. Mình đi 24 ngày cũng ko có đem theo hành lý ký gửi.

thanks bạn. lấy hành lý riêng lẻ cũng được, mình chỉ sợ chuyến đầu bị delay thì chuyến sau k biết phải làm sao :((

sr bạn, hình mình chụp mà mình ko biết up lên đâu để lấy link nên up lên mấy room đó. Ảnh mình chụp hoàn toàn đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back