What's new

Em muốn đi phượt nhưng....

giang_pham

Phượt tử
:( :( :(

Dear các anh chị,

Em cũng là người ham mê phượt, cũng muốn đi phượt nhưng...

Em là con gái, 25 tuổi rồi. Em vẫn chưa có người yêu. Em cảm thấy rất mặc cảm. Từ hồi dậy thì em bắt đầu bị hôi nách. Ở cái tuổi bạn bè hồn nhiên vui đùa thì em lại mang trong mình sự mặc cảm, tự ti. Không ai nói ra thẳng trực tiếp vào mặt em, nhưng em biết mọi người ai cũng nhìn mình, bàn tán sau lưng mình, không muốn ngồi gần mình. Cứ mỗi lần nghe chúng nó trêu nhau, nói gì đó về bệnh hôi nách là em lại giật bắn mình, cứ như thể nó đang nói về mình vậy.. Em cũng muốn đi học nhảy, cũng muốn tham gia các hoạt động ngoại khóa như bạn bè nhưng lại không thể vì mặc cảm. Rất nhiều lần em tự hỏi: tại sao giữa bao nhiêu triệu con người trên đất nước này, căn bệnh này nó lại chọn em????
Em đã dùng rất nhiều cách để chữa, lăn khử mùi cũng dùng rồi, các bài thuốc dân gian dùng rồi, nhưng vẫn không khỏi được.

Đến giờ, em 25 tuổi, vẫn không đủ tự tin để tìm cho mình một nửa, không đủ tự tin trong công việc. Nhiều lúc em khóc và stress muốn chết quách cho rồi.

Có anh, chị nào cũng bị như em mà vẫn đi phượt được thì chia sẻ kinh nghiệm cùng em với ạ... Em cảm ơn.....

- Bạn nên đi tắm biển và rửa nước muối thường xuyên nhé (nên mua túi muối trắng về tự pha với nước cho nó mặm mặm chút).
- Ăn uống hàng ngày ăn nhạt thôi cái này sẽ giúp đỡ nặng mùi hơn.
- 2 cái trên chỉ là biện pháp tạm thời thôi còn mình nghĩ bạn nên tham khảo phương pháp cắt hạch thần kinh giao cảm (đến khoa thần kinh hoặc nội tiết nhờ bác sĩ tư vấn).
- Và một điều rất quan trọng nữa là tâm lý bạn càng sợ thì mồ hôi sẽ tiết ra càng nhiều nên cứ thoải mái tự tin đi cứ bơ đi mà sống không ai hoàn hảo đâu bạn ạ.

em xài rề xô na ấy, lăn vào hết mùi ngay.
không thì dùng phèn chua la tiệt mùi lun
tự tin lên em :D

Đi phượt với viêm cánh hình như không liên quan đến nhau thì phải :/

Có chăng lên đây than vãn k thể hòa nhập cộng đồng cũng như có người yêu thôi :)))

Đã đam mê thì ĐỘC HÀNH vẫn ok mà

Hôi nách với phượt chả liên quan gì cả, ngồi sau đừng có ôm thì gió nó thổi bay hết mà. Có đi ko anh cho 1 ghế.

Hôi cũng đc, không hôi cũng đc, đi với anh chỉ cần biết xem gps và bản đồ, mọi thứ anh kho quan tâm. Hôm làm chuyến sài gòn gia lai, con em họ ngồi sau kho biết xem bản đồ, lạc mấy lần. Bó tay. Em biết xem gps với bản đồ thì lần sau có đi anh rủ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back