What's new

[Chia sẻ] 5 ngày ở singapore (4.2015)

Chào mọi người, có lẽ trên diễn đàn đã có rất nhiều bài viết về Singapore rồi, năm ngoái 2015 mình đã có 5 ngày khá ấn tượng ở quốc đảo xinh đẹp này. Mình chia sẻ ở đây một vài bức ảnh, bạn nào muốn hỏi về đi lại cứ comment nhé, mình biết sẽ trả lời.
Khi đến sân bay Changi, sau khi check-in sẽ theo thang cuốn này đi xuống để ra đi MRT vào thành phố

Mọi người đang xếp hàng để lên MRT. Ở khu vực sân bay thì MRT nổi lên trên mặt đất

Đi khoảng hơn 1 tiếng, bọn mình vào đến trung tâm thành phố. Để tiết kiệm nên bọn mình book phòng Dorm ở khu vực Little India, mỗi người 1 giường, nói chung đi kiểu ngon bổ rẻ nên mình thấy ở đây cũng khá hợp lý. Đi bộ trừng 10phut thì ra đến trạm MRT.

Bay từ Hà nội đến Sing, đến nơi cũng chiều tối nên bọn mình không đi được đâu, sau khi tắm rửa thì ra một quán ăn gần đó, đồ ăn Ấn độ có vị khá đặc biệt, phần lớn là khó ăn với mọi người, nhưng mình thì quen ăn tạp nên món gì cũng ngon hết :D

Sau đó đi dạo loanh quanh khu vực gần đấy, SING cũng đi bên trái giống Anh nên thấy khá thú vị ;)

Đây là khu ăn sáng, hầu hết các Dorm đều bao gồm các bữa sáng, tuy nhiên ăn ở đây chỉ có bánh mỳ kẹp bơ và một số loại mứt thôi. Cũng khá giống mấy món buffe sáng ở Sài gòn.

Okie, có thời gian mình sẽ post tiếp nhé. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back