What's new

Tư vấn và thêm bạn đi cung đường HÀ NỘI > SAPA > MÙ CANG CHẢI > HÀ NỘI

cuongsi

Phượt tử
Tư vấn và thêm bạn đi cung đường HÀ NỘI > SAPA > MÙ CANG CHẢI > HÀ NỘI

ngày 13/5/2016 này mình bay ra hà nội. dự tính ngày 14/5/2016 mình đi cung này. có bạn nào đã đi rồi tư vấn dùm mình nhé. chủ yếu là mình muốn qua 2 đèo Ô QUY HỒ VÀ ĐÈO KHAU PHẠ.
cảm ơn các bạn. :D

Re: Tư vấn và thêm bạn đi cung đường HÀ NỘI > SAPA > MÙ CANG CHẢI > HÀ NỘI

ngày 13/5/2016 này mình bay ra hà nội. dự tính ngày 14/5/2016 mình đi cung này. có bạn nào đã đi rồi tư vấn dùm mình nhé. chủ yếu là mình muốn qua 2 đèo Ô QUY HỒ VÀ ĐÈO KHAU PHẠ.
cảm ơn các bạn. :D

Lịch trình cho bạn tham khảo như sau :
Day 1 : HN - Thanh Sơn - THu Cúc - Văn Chấn - Tú Lệ ( tắm suối khoáng, thưởng thức xôi tú lệ ... )
Day 2 : Tú Lệ - Đèo Khau Phạ - Mù Cang Chải - Than Uyên - Đèo Ô Quy Hồ - Sapa
Day 3 : Chơi ở Sapa - tối lên xe khách về HN

Em dự định cùng bạn đi Mù Cang Chải dịp 2/9 tới, mọi người ai có thông tin cho em xin ít:
1. Lúa dịp 2/9 đã bắt đầu chín chưa, nghe nói cỡ 15/9 mới đẹp.
2. Chiều tối bắt đầu đi xe từ Hà Nội lên thì tối ngủ ở đâu là đẹp (TP Yên Bái hay TX Nghĩa Lộ), em có 3 ngày để đi tính từ lúc xuất phát từ Hà Nội.
3. Một vài thông tin về xe khách từ HN và thuê xe máy ở Yên Bái.
Em cũng search nhiều bài trên forum nhưng có update thì đỡ hơn ạ, đi từ Đà Nẵng ra nên cần chuẩn bị kỹ, cám ơn mọi người trước.

Em dự định cùng bạn đi Mù Cang Chải dịp 2/9 tới, mọi người ai có thông tin cho em xin ít:
1. Lúa dịp 2/9 đã bắt đầu chín chưa, nghe nói cỡ 15/9 mới đẹp.
2. Chiều tối bắt đầu đi xe từ Hà Nội lên thì tối ngủ ở đâu là đẹp (TP Yên Bái hay TX Nghĩa Lộ), em có 3 ngày để đi tính từ lúc xuất phát từ Hà Nội.
3. Một vài thông tin về xe khách từ HN và thuê xe máy ở Yên Bái.
Em cũng search nhiều bài trên forum nhưng có update thì đỡ hơn ạ, đi từ Đà Nẵng ra nên cần chuẩn bị kỹ, cám ơn mọi người trước.

- Lúa thì phải tầm giữa tháng 9 đến cuối tháng 9 mới đẹp nhé !
- Xe khách đi Mù Cang Chải trước nhiều, nhưng từ khi có cao tốc LC - NB nên xe đi hết sang bên cao tốc, vẫn còn một số nhà xe chạy đường cũ ( nhà xe Hưng Thành : 0985.694910 - 0985.694901 )
- Nên ngủ ở Nghĩa Lộ rồi thuê xe máy thì tiện hơn.

Sẵn có topic, cho mình hỏi ké với. Mình đến Nghĩa Lộ ngủ 1 đêm rồi sáng khởi hành đi Tú Lệ - MCC, qua hôm sau nữa quay về lại Nghĩa Lộ để bắt xe khách về lại HN. Các bạn cho mình hỏi, vậy đêm thứ 2 mình nên ngủ tại Tú Lệ hay MCC thì sẽ thuận tiện tham quan nhất ạ?
Cảm ơn cả nhà.

Sẵn có topic, cho mình hỏi ké với. Mình đến Nghĩa Lộ ngủ 1 đêm rồi sáng khởi hành đi Tú Lệ - MCC, qua hôm sau nữa quay về lại Nghĩa Lộ để bắt xe khách về lại HN. Các bạn cho mình hỏi, vậy đêm thứ 2 mình nên ngủ tại Tú Lệ hay MCC thì sẽ thuận tiện tham quan nhất ạ?
Cảm ơn cả nhà.

Tùy thuộc bạn thuê xe máy chạy từ Nghĩa Lộ hay là đi ô tô khách, nếu bắt xe khách hết thì ngủ luôn ở Mù rồi bắt xe khách về !

Thanks hoaiviet.
Mình đi xe máy là chủ yếu, chỉ bắt xe khách đoạn từ HN lên Nghĩa Lộ thôi. Hiện dự kiến ngủ lại MCC 1 đêm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back