What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Mộc Châu

ca_ran_beo

Phượt tử
Mọi người cho em hỏi chút, trong tuần này em dự kiến đi Ba Khan (1 ngày). Đã có ai đi Ba Khan chưa ạ, cho em hỏi đường xá đến Ba Khan (phải đi qua đèo Thung Khe mới đến hay là trước khi lên đèo Thung Khe là có đường vào Ba Khan rồi ạ? ). Mong mọi người chỉ giúp em, tại em mò google maps mà nó mông lung quá, với lại thông tin của Ba Khan ít quá :(. Ai đã đi rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ, em cảm ơn!

Re: Kinh nghiệm đi Ba Khan (Hòa Bình)

Bạn rẽ trước khi lên đèo nhé, có con đường nhỏ bên phải lúc gần lên tới đỉnh đèo thì rẽ xuống.

Cảm ơn bạn :D. Bạn cho mình hỏi thêm là đường từ Ba Khan vào đến sông Đà có khó đi quá ko? Có đoạn nào offroad ko?

Đường nhỏ tuy nhiên vắng xe và trải nhựa hết rồi bạn nhé, đi vèo vèo. Ra đến phía gần bãi Sang thì có một đoạn ngắn QL6 cũ hơi xấu, nếu bạn đi Mộc Châu thì nên rẽ trái đi theo QL6 mới cho nhàn, thích offroad thì đi QL 6 cũ nhé.
Đoạn chạy dọc theo hồ thuỷ điện Hoà Bình cảnh đẹp, cứ từ từ mà ngắm nghía nhé :D

Thanks bạn nhiều nhé ^-^, mình mò mẫm trên bác gúc với trên mấy diễn đàn mà không tìm được nhiều thông tin về đường sá đến Ba Khan, may có bạn giúp :D

chủ topic cho mình hỏi ké nhé!
Bạn @love buzz ơi! Ql 6 cũ bây giờ offroad có nặng lắm không bạn?

Cho mình hỏi ké, đường từ QL6 mới vào Ba Khan đường đi có đẹp không? Minh đi AB nên nếu đường xấu thì mình bỏ qua. Đẹp thì quất luôn.

Từ chân đèo Đá Trắng vào Ba Khan đến đường từ Ba Khan rẽ lại ra QL6 mới đường đều đẹp.

Tư vấn đi Mộc Châu hoặc Hà Giang

Chào mọi người, cuối tháng 10 này mình định đi một chuyến ra bắc, mình đang phân vân giữa đi Mộc Châu và Hà Giang.
Thời điểm này không biết những nơi này sẽ có những gì. Mọi người tư vấn giúp mình với nhé, không biết nên đi đâu thì hợp lý hơn

Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back