What's new

Thông tin du lịch Nam Cát Tiên

dangkhoaquan

nguyên tắc là nguyên tắc
Mới đi Nam cát tiên về chiều nay thấy cần nhắc nhở mọi người môt tí:
1. Phương tiện : xe đi Nam cát tiên hình như có 2 hãng Kim Hoàn và bé. Đoàn mình vừa đi hãng Kim Hoàn về: dã man đó là xe dù đi thì chậm nhưng dọc đường bắt khách liên tục xe chỉ có 14 chỗ thôi nhưng lúc đi phụ xe nhồi thêm 6 người (đoàn mình là 8) lúc về nó nhồi 24 người cáci băng sau để hành lý nó nhồi thêm 4 người,ớn kinh luôn. Lúc đi về có hẹn là chở vào bến xe miền Đông nhưng chỉ mới đến đầu đường là đuổi khách xuống rồi
2. Nam cát tiên : đồ ăn cực kỳ mắc, bà con nên mua nước uống bánh mì mang theo, chứ để kiểm lâm trong bầu sấu nấu là 50k/set xin tí nước sôi đun mì gói cũng là 50k. Đoàn mình đã đối phó bằng cách mua cơm hộp và cơm nấu sẵn ở nhà hàng bên cạnh trung tâm thông tin du lịch với giá 10k/bịch cơm và 20k/hộp
3. Phí vào rừng 80k/set thu tại trạm thông tin và trong bàu sấu là 10k/set nếu mang lều theo còn nếu ở trong nhà nghĩ trong bàu sấu thì giá 100k/set cũng thế
4. Từ trạm thông tin vào bàu sấu có 2 phương án :
- đi bộ tầm 9km đến ngã rẻ rẻ phải vào bàu sấu thêm 5km nữa
- đi xe đến ngã rẻ một đoàn 250k
* trên đường đi có chỗ rẻ vào thác trời 3km mọi người đừng vào nhé: đoàn mình đã mất công đi vào ,ra 6km nhưng thác trời chỉ cao có 30cm thôi, nên gọi là suối trời
5. Vắt : vắt nam cát tiên rất dã man: riêng mình đã dính 20 con trong 2 ngày đặt biệt lúc trời mưa, mà trời ở đó thường bắt đầu mưa tầm 4h chiêuf: bà con nên mang tất dày (riêng mình sáng nay có 1 con cắn xuyên cái tất , mặc dù tất mình là tất cầu thủ đá bóng rất dày) và bôi thuốc def nhé, vắt nhiều lắm
6. Bàu sấu muỗi nhiều vô kể tuy ko phải như u minh nhưng cũng khiến bạn sưng mặt.
Cảnh ở bàu sấu là đẹp nhất so với những chỗ còn lại, các bạn đừng đi lung tung mất thời gian

Last edited:
lần trước em đi tìm cái thác trời mù cả mắt mà không thấy. đường lên thì xa và lầy lội nữa. qua mấy đoạn có lá cây nhiều thế nào cũng dính vắt.

Hồi đó toàn đi bộ nên không bò nổi tới bàu sấu. hix.

thanks bác acc đã chia sẽ.

Vào Bàu Sấu, nằm vùng ít nhất một đêm, khoảnh khắc đẹp nhất theo mình là bình minh, không gian se lạnh, sương mù bao phủ, u tịch một mặt hồ. Vào Bàu Sấu, nếu kiên nhẫn và may mắn bạn sẽ có thể được ngắm công.
Bạn sẽ phải để lại xe máy bên kia sông, phương tiện di chuyển trong VQG là xe đạp (20,000VND/Giờ!!!) hay xe cơ giới của VQG

theo mỉnh thấy bạn nên thuê giày của mấy anh kiểm lâm thì bạn không bị vắt cắn đâu, mà có cũng 1 con 2 con thui kakakaka... an toàn là chính mà bạn acc.

Vào Bàu Sấu, nằm vùng ít nhất một đêm, khoảnh khắc đẹp nhất theo mình là bình minh, không gian se lạnh, sương mù bao phủ, u tịch một mặt hồ. Vào Bàu Sấu, nếu kiên nhẫn và may mắn bạn sẽ có thể được ngắm công.
Bạn sẽ phải để lại xe máy bên kia sông, phương tiện di chuyển trong VQG là xe đạp (20,000VND/Giờ!!!) hay xe cơ giới của VQG

em đã hỏi rồi bác ạ, xe đạp nó chỉ có loại xe đạp địa hình 100k/ngày/người đắt lòi mắt.Bác nói đúng đấy em đã ngủ lại 1 đêm để ngắm trăng và sương mù, tuyệt vời lắm

theo mỉnh thấy bạn nên thuê giày của mấy anh kiểm lâm thì bạn không bị vắt cắn đâu, mà có cũng 1 con 2 con thui kakakaka... an toàn là chính mà bạn acc.

giày kiểm lâm cũng chỉ là giày bộ đội thôi bác ạ, em mang con queche ngon hơn nhiều nhưng cái chính là do mình ko ngờ là trời mưa. Mới nghe các đại ca kiểm lâm truyền lại kinh nghiệm bôi thuốc def :
Chủ yếu bôi lên giày vì vắt ngảy từ giày lên: lấy 1 cái bàn chải đánh răng cũ quét thật đều def lên toàn bộ bề mặt đôi giày và tất vậy là ok

Oài, pác acc làm lớn chuyện làm gì chứ. Cứ như em phong phanh ao thun, có con nào dám cắn đâu, keke. Hoặc pác nào lo xa quá thì theo em thấy cứ đi tất cổ cao bọc ra ngoài quần là ok, đảm bảo ko con nào chui được từ dưới lên, thỉnh thoảng dừng lại giũ trên quần xuống để bọn nó khỏi bò lên chỗ xxx là được. Chứ em thấy pác acc chuẩn bị kỹ càng nhất đoàn cuối cùng lại bị dính nhiều nhất, lại toàn vào chỗ xxx mới chết người chứ =)). Các pác thì em ko biết thế nào, chứ của em mấy vết cắn lành nhanh lắm, chưa tới 1 tuần là sẹo nó mờ đi ah.

Bạn acc àh, cho xin số đt của 2 hãng xe đó được ko?hay là cứ ra BX miền đông là có xe của nó.Mỗi ngày co mấy chuyến vậy bạn??thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back