SHARE ẢNH PHƯỢT và giành giải thưởng bằng tiền mặt: BỨT PHÁ BẢN THÂN

Giúp bạn lập cung @ GÓC CỦA DOM

Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 3 trên tổng 13 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối
Results 21 to 30 of 125

Topic: Hướng dẫn viên du lịch Đà Nẵng = free ^^

Bài
    123
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Hướng dẫn viên du lịch Đà Nẵng = free ^^

Xin hỏi đường bác LINHNGUYEN_DS8X, không dám nhờ dẫn đi ^_^
    Chỉ giúp đường đi xuống hải đăng ở Sơn trà, đi như thế nào bằng đường xe máy, dễ, khó đi....? tnks

Bài
    35
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by rebel Xem bài
    Xin hỏi đường bác LINHNGUYEN_DS8X, không dám nhờ dẫn đi ^_^
    Chỉ giúp đường đi xuống hải đăng ở Sơn trà, đi như thế nào bằng đường xe máy, dễ, khó đi....? tnks
    Hải đăng ở Sơn Trà à . Bạn leo lên núi Sơn Trà bằng xe máy cũng được leo hết núi là thấy nó à. Mình cũng đã 1 lần lên đó . Lần ấy leo lên thì họ đang xây dựng nên cũng chỉ đứng ngoài coi chút rồi về. Cũng từ đó mình chưa quay lại không biết dạo này nó sao rồi .Nói chung là không được hoành tráng lắm nhưng lên núi nhìn thì đẹp tuyệt vời , bao quát hết toàn bộ cảnh thành phố luôn. Có gì cứ gọi cho mình mình sẽ tư ấn cho nhé ok
    Last edited by LINHNGUYEN_DS8X; 22-12-2011 at 04:05.
    Let's go !!!!!

3. Likes gaubong309 liked this post
    Bài
    2
    Post Thanks / Like

Đợt gần tết mình sẽ transit ở Đà Nẵng nửa ngày,, bạn có thể cố vấn cho là trong nửa ngày đấy có thể đi đâu được không. Và cho mình xin thêm địa chỉ mua chả bò ngon ở Đà Nẵng với nhé. Thank nhiều
    Last edited by onlydalat; 27-12-2011 at 08:59.

Bài
    35
    Post Thanks / Like

Nửa ngày thì hơi ít để cảm nhận được cái hay , cái đẹp của ĐN bạn à . Thời gian khôn cho phép thì bạn đến một vài nơi xung quang thành phố như Ngũ Hành Sơn , bãi Bụt, và đi loanh quanh cafe để cám nhận không khí thành phố . Chúc bạn vui vẻ
    Last edited by onlydalat; 27-12-2011 at 08:59.
    Let's go !!!!!

Bài
    1,908
    Post Thanks / Like
    Blog Entries
    8

Cho đăng ký một chuyến đà nẵng vào cuối năm 2012 nhé bạn, không biết là 8x đời nào nhỉ, mình 86.
    Kế hoạch là đi xuyên việt vào dịp này có thể là đi ngược từ cung tây bắc ra Hà Nội rồi chạy ngược vào SG.
    Nếu được bạn có thể kết hợp đi chung với mình vào dịp mùa vàng năm sau.
    Ah mà phương tiện của mình là xe độp, cái này hơi khó để kết hợp ah.
    Phượt là gì?
    Phượt là những chuyến đi mà ở đó con người ta tìm ra chính bản thân mình.

7. Likes Kim Nguyen liked this post
    Bài
    35
    Post Thanks / Like

hi mình mới về quê ăn tết .có nhiều bạn gọi điện nhờ dẫn tour mà ở xa nên chỉ có thể dẫn các bạn bằng điện thoại được thôi . Mong các bạn thông cảm nha
    Let's go !!!!!

Bài
    35
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by Vinh Pham Xem bài
    Cho đăng ký một chuyến đà nẵng vào cuối năm 2012 nhé bạn, không biết là 8x đời nào nhỉ, mình 86.
    Kế hoạch là đi xuyên việt vào dịp này có thể là đi ngược từ cung tây bắc ra Hà Nội rồi chạy ngược vào SG.
    Nếu được bạn có thể kết hợp đi chung với mình vào dịp mùa vàng năm sau.
    Ah mà phương tiện của mình là xe độp, cái này hơi khó để kết hợp ah.
    Mình thì cũng thích đi lắm nhưng xe độp thì ko biết có đi dược cùng bạn không . Nếu có chương trìng nào solo bằng xe máy thì ok liền ah
    Let's go !!!!!

Bài
    2,078
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by LINHNGUYEN_DS8X Xem bài
    Hải đăng ở Sơn Trà à . Bạn leo lên núi Sơn Trà bằng xe máy cũng được leo hết núi là thấy nó à. Mình cũng đã 1 lần lên đó . Lần ấy leo lên thì họ đang xây dựng nên cũng chỉ đứng ngoài coi chút rồi về. Cũng từ đó mình chưa quay lại không biết dạo này nó sao rồi .Nói chung là không được hoành tráng lắm nhưng lên núi nhìn thì đẹp tuyệt vời , bao quát hết toàn bộ cảnh thành phố luôn. Có gì cứ gọi cho mình mình sẽ tư ấn cho nhé ok
    Bạn Linhnguyen có nhầm lẫn không vậy ta? Vì Hải đăng Sơn trà theo tôi biết thì nó lại ở tận phía cuối Đông của Sơn trà. Lại sát bờ biển nên chỉ nhìn ra được biển và 1 ít về hướng Bắc chử nhìn về phía Tây Nam có thấy gì đâu mà nói thấy toàn bộ thành phố?

Muốn đi ra nó phải đi hết con đường phía Đông Sơn trà ngay ngã 3 rẽ xuống cây đa ngàn năm rồi chạy thẳng qua 1 đống dốc nữa, tới cái ngã 3 gần sát biển có cái cửa sắt luôn đóng ta cứ mở cửa phi đại vào là tới . Chỗ này mấy lúc anh em PDN kéo nhau ra câu cá với off hoài.

Bài
    503
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by thienson Xem bài
    Bạn Linhnguyen có nhầm lẫn không vậy ta? Vì Hải đăng Sơn trà theo tôi biết thì nó lại ở tận phía cuối Đông của Sơn trà. Lại sát bờ biển nên chỉ nhìn ra được biển và 1 ít về hướng Bắc chử nhìn về phía Tây Nam có thấy gì đâu mà nói thấy toàn bộ thành phố?

Muốn đi ra nó phải đi hết con đường phía Đông Sơn trà ngay ngã 3 rẽ xuống cây đa ngàn năm rồi chạy thẳng qua 1 đống dốc nữa, tới cái ngã 3 gần sát biển có cái cửa sắt luôn đóng ta cứ mở cửa phi đại vào là tới . Chỗ này mấy lúc anh em PDN kéo nhau ra câu cá với off hoài.
    Thực ra là có 2 cái anh à.

Cái anh trên nói là đèn biển, ngay trên đỉnh, ở bàn cờ đi tới nữa.
    Cái anh nói ( hội Phượt DN đi câu cá ) mới là Hải Đăng, cái này hơn khó đi, đường dốc, xe nào yếu, đi số 1 e cũng khó.
    Em ra đó 2 lần, 1 lần xin rớt họng mới cho vào, lần 2, kinh nghiệm hơn, mang ít đồ rủ nhấm nháp, thế là
    FREEMAN COFFEE - 88 Nguyen Chi Thanh, Da Nang - thành viên của PhuoterDNs
    http://www.facebook.com/electron.hieu
    Tớ là công dân thành phố đáng sống nhất Việt Nam

12. Likes Kim Nguyen, thienson liked this post
    Bài
    55
    Post Thanks / Like

Khi nào đến Đà Nẵng nhất định phải alo cho bạn.

Trang 3 trên tổng 13 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối