What's new

Tìm bạn trekking Ngân Sơn (Kailash) Tây Tạng 2017 - Hành trình tâm linh

Sau mấy ngày trỏ về từ chuyến hành hương chiêm bái 4 thánh tích của Đức Phật ở India, năm sau lại muốn đi Kailash (Ngân Sơn) ở Tây Tạng, tiếp nối cuộc hành trình tâm linh.
Do chuyến đi phức tạp hơn nên cần lên kế hoạch và chuẩn bị cẩn thận hơn rất nhiều, phải đủ thành viên để đặt tour thì mới có visa và giấy phép.
Tớ lập topic để tìm ai có cùng ước mơ môt lần trong đời được đi 1 vòng Kora ở núi Tu di thì làm quen để cùng chuẩn bị và lên kế hoạch.
Mục tiêu là cuối năm 2017.

Best regards,

Re: Tìm bạn trekking Ngân Sơn (Kailash) Tây Tạng 2017 - Hành trình tâm linh

Chào bạn, mình ước mơ được đến Tây Tạng ít nhất 1 lần trong đời. Dự định cũng vài năm rồi nhưng chưa đủ duyên hay sao ý vì bên đó họ không cho phép solo travel nên mãi chưa đi được. Bạn có dự định cá nhân là đi bao nhiêu ngày và đến những nơi nào chưa thì chia sẻ, xem mình có thể join được không nhé.
Có một điểm lưu ý là nếu đi cuối năm thời gian chuẩn vị dài cũng tốt nhưng đấy lại là thời điểm rất lạnh ở Tây tang, thể tạng người Việt sợ không chịu nổi... bạn nên cân nhắc.
Nếu mình đi chuyến này, mình muốn không chỉ hành hương ở Kailash mà còn mong muốn đến chiêm bái các thánh tích khác nữa nên chắc thời gian dự kiến cho chuyến đi sẽ là khoảng 15-20 ngày. Mình thỉnh thoảng mới vào trang này nên có gì bạn thông tin cho mình qua email : [email protected] nhé.

mình cũng dự định đi Kailash vào dịp 30/4 năm sau, hy vọng lúc đấy thời tiết thích hợp để kora.

Bạn lên kế hoạch đi, nếu đi 30/4 mình đăng ký nhé.

Mình đề xuất đi khoảng 9-11 ngày, cụ thể là từ 27/4/2017 (thứ 5 hẹn nhau ở Thành Đô) đến 6/5/2017 (thứ 7 từ Thành Đô bay về)

Mình đề xuất đi khoảng 9-11 ngày, cụ thể là từ 27/4/2017 (thứ 5 hẹn nhau ở Thành Đô) đến 6/5/2017 (thứ 7 từ Thành Đô bay về)

Đi kailash 9-11 ngày sao đủ được hả bác bèo bèo cũng 15 ngày hết cái visa khựa đó bác . Lịch trình đoàn e vừa đi khít luôn mà ở lhasa có 2 hôm để thích nghi thui đó
28/8: Hanoi - Chengdu
29/8: Chengdu - Lhasa. Visit Jokhang temple, Bakhor street and Sera monastery
30/8: Visit Potala palace, Norbu Lingka & Deprung monastery
31/8: Go to Gyantse via Yamdrok tso lake and Karola Glacier, visit Pelcho monastery drive to Shegatse Yak hotel
1/9: Go to EBC and visit Rongbu monastery
2/9: Drive to Saga, via Mt. Shishabangma and Pegutso lake
3/9: Drive to Darchen and get ready for trekking
4/9: Trek to Drapuk monastery
5/9: Trek to Tsutrul Puk monastery
6/9: Trek to Darchen and drive to Manasarover lake, visit Chiu monastery, overnight at the lake
7/9: Drive back to Saga
8/9: Drive back to Shegatse and visit Tashi Lhunpo monastery
9/9: Drive back to Lhasa
10/10: Lhasa - Chengdu
11/9: Chengdu - Hanoi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1