What's new

[Chia sẻ] Hành trình thu Châu Âu ĐỨC - CỘNG HÒA SÉC - SLOVAKIA - HUNGARY - ÁO - THỤY SĨ

Hành trình thu Châu Âu ĐỨC - CỘNG HÒA SÉC - SLOVAKIA - HUNGARY - ÁO - THỤY SĨ

Hi ace,

Tình hình là đợt trước em có hỏi về hành trình đi Đông Âu. Sau khi quyết định tìm hiểu thì em thấy tour của Saigon Travel có giá ổn nhất. Nay em chia sẻ về chuyến đi vừa qua nhé.
- Tour 10 ngày 9 đên
- Visa - Dịch vụ này bên cty đó làm luôn nên rất tiện.
- Ăn uống: Mọi người được tự do ăn trưa nhưng có hướng dẫn viên hướng dẫn và đặt món giúp (em thấy điểm tour này rất hay, mình đc tự do chọn món, không phải ăn theo tour như các tour khác). Một điểm cộng là ăn sáng ở ks trái cây rất ngon và nhiều. Ăn hoài ko chán luôn nhé
- Tham quan và ở: Thiệc sự hơi tiếc chỉ muốn thêm thời gian vì cảnh bên đó rất đẹp. Ở KS đạt chuẩn bt. Nhưng Ks bên châu âu thường phòng rất bé nên mọi người sẵn tâm lý nhé.
- Thời tiết vào thu rất đẹp, khung cảnh lãng mạn.
Em viết văn hơi tệ nên không biết review gì thêm. Nếu mọi người cần có thể hỏi thêm nhé. Sẵn em post hình cảnh của chuyến đi qua lăng kính của em nhé.

Em thấy vẫn còn rất nhiều tuyến tham quan hấp dẫn khác. Em đang cố gắng cày như trâu để khám phá hết

Re: Hành trình thu Châu Âu ĐỨC - CỘNG HÒA SÉC - SLOVAKIA - HUNGARY - ÁO - THỤY SĨ

Bạn đi tour đó hết bao nhiêu ạ, một bữa ăn ở Châu Âu khoảng bao tiền bạn, tính hết luôn thì là bao nhiêu?. Cho mình biết nhé, tks!!!

Re: Hành trình thu Châu Âu ĐỨC - CỘNG HÒA SÉC - SLOVAKIA - HUNGARY - ÁO - THỤY SĨ

Bạn ơi, mình tham khảo bên đó rồi, hiện bên đó đang có tour Đông Âu như bạn đã đi khởi hành vào ngày 22/11, mình định cho ba mẹ đi tour này, bạn có thể cho mình biết hành trình này những điểm đến có phải di chuyển quá lâu trên xe không bạn, với người lớn tuổi có vất vả không bạn.

Bạn ơi, mình tham khảo bên đó rồi, hiện bên đó đang có tour Đông Âu như bạn đã đi khởi hành vào ngày 22/11, mình định cho ba mẹ đi tour này, bạn có thể cho mình biết hành trình này những điểm đến có phải di chuyển quá lâu trên xe không bạn, với người lớn tuổi có vất vả không bạn.

Bạn ơi mỗi ngày mình di chuyển từ thành phố này qua thành phố kia chỉ đi trên xe chỉ tầm 200km thôi đường bên Châu Âu thì chỉ tầm 3 tiếng hơn thôi. Hành trình theo mình nghĩ không nặng lắm, bố mẹ bạn đi được thoải mái nhé. Còn những điểm tham quan tại các thành phố thì gần nên đi lại nói chung mình thấy thoải mái.

Bạn đi tour đó hết bao nhiêu ạ, một bữa ăn ở Châu Âu khoảng bao tiền bạn, tính hết luôn thì là bao nhiêu?. Cho mình biết nhé, tks!!!

Ăn uống sẽ có hướng dẫn viên chỉ và order hộ món cho mình, chi phí cho ăn tầm 30eu/1ngay/2bua. Mình trừ đi chi phí mua sắm thì trọn gói là 53-54tr 1 người bạn nhé.

Nếu muốn shopping ở mấy thành phố thì sau bạn, đoàn có thời gian để shopping không?

Mà bạn cho mình hỏi, đi Châu Âu nên đi mùa nào thì đẹp ạ?

Đi Châu Âu thì mình thấy đi mùa thu là tuyệt nhất nhé bạn, thời tiết mát mẻ không lạnh, phong cảnh thì đẹp tuyệt cú mèo luôn. Còn nếu bạn muốn vui và ngắm nhìn đường phố trang hoàng lộng lẫy thì đi dịp gần đến noel, tuy nhiên lúc đó thời tiết sẽ hơi lạnh nhé bạn, nếu bạn thích lạnh thì lúc này là thời điểm tuyệt vời để du lịch.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back