What's new

[Hỏi đáp] xin tư vấn về vấn đề tự vệ khi đi phượt

vietnguyen15

Phượt tử
chào các bác.
tình hình là trước đây e hay đi phượt 1 mềnh, chuyện cũng chả có j nếu giờ k phải đèo theo con gấu (NO)(NO) mấy bác cho e hỏi về vấn đề an toàn, có thể đem theo những vũ khí nào để tự vệ ? có dc mang dùi cui điện hay ba ton k ạ ? hoặc cầm theo thanh típ sắt dc k . e thì lo cho mình dc nhưng cấn kn gấu :( nên phải thủ đồ theo :D:D mong các bác giúp đỡ
tiện thể cho e hỏi có cách nào cải thiện việc ê mông khi phượt do ngồi xe lâu k ạ =))=))

Bạn ra hiệu sách hay tìm mua trên mạng quyển Bình luận khoa học Phần chung Bộ luật Hình sự. Sau đó đọc cẩn thận phân tích và bình luận về các vấn đề Phòng vệ chính đáng, Tình thế cấp thiết. Bạn nắm vững được vấn đề sẽ biết mình được tự vệ cho bản thân và bảo vệ người khác đến mức độ nào và liệu có thể mang theo ống tuýp sắt hay mã tấu gậy gộc để phòng thân khi đi đường hay không :)

Phòng vệ chính đáng được miễn trừ trách nhiệm hình sự nhưng vượt quá phòng vệ chính đáng là phải chịu trách nhiệm trước pháp luật đó :p

Anh chị em có thể đến CLB võ tổng hợp ở Phủ Tây Hồ, Hà Nội để học tự vệ đường phố, tự vệ nữ nhé. Tìm hiểu thông tin cứ inbox em sẽ giúp đỡ mọi người

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back