What's new

Tìm bạn đồng hành đi Đảo Lý Sơn ngày 28/11/2016

Mình có kế hoạch đi Đảo Lý Sơn ngày 28/11-1/12/2016 từ Hà Nội. Lịch trình của mình như sau:
Ngày 1: Bay từ HN-Chu Lai, Chu Lai - Cảng Sa Kỳ, Cảng Sa Kỳ - Lý Sơn
Ngày 2: Thăm thú, Khám Phá Đảo Lý Sơn
Ngày 3: Buổi sáng tham quan, mua quà,... Chiều di chuyển từ Lý Sơn - Cảng Sa Kỳ, nghỉ đêm ở TP Quảng Ngãi
Ngày 4: Check out di chuyển ra sân bay CHu Lai, bay về Hà Nội

Mình cần tìm bạn hoặc nhóm bạn đi cùng để trải nghiệm chuyến đi này cùng nhau.

đi Lý Sơn mùa này bạn nhớ chú ý theo dõi thời tiết, nếu mà gặp thời tiết xấu là bị kẹt lại trên đảo đó.
chúc bạn đi chơi vui vẻ.

Cảm ơn bạn hiepkhachcodon. Mình chọn đi cuối tháng 11 vì muốn tận hưởng không khí thoáng đãng và ít người. Hy vọng thời tiết ủng hộ. ^^

Mình mới đi lý sơn về, hôm đầu trời đẹp, nhưng hôm sau biển động cấm tàu nên không ra được đảo bé (chỉ cấm ca nô ra đảo bé thôi chứ tàu về đất liền vẫn đi bình thường).
Bạn ra hang câu sẽ có nhiều người chào mời đi thuyền thúng ra xa để lặn ngắm san hô. Nhưng thực tế họ chỉ ra chỗ cách bờ khoảng 100m là cùng thôi, vì chỗ đó đã bắt đầu có san hô rồi. Nếu bạn bơi tốt hoàn toàn có thể tự bơi ra đó được, mình đã thử rồi, san hô đẹp lắm :)

Mình đi lịch trình từ ngày 4/12 đến hết 7/12, đi mùa này chỉ lo vụ thời tiết không ủng hộ thôi, mấy hôm nay ngày nào mình cũng check thời tiết thấy mưa suốt đâm lo. Bạn đi tình hình như thế nào review mình với nhé, tks bạn

Mình đã đi Lý Sơn tháng 9 vừa rồi & lịch trình cũng gần giống như bạn.
Khá may mắn vì thời tiết rất đẹp, trời nắng không một gợn mây.
Ngày cuối ở đảo dự tính về đất liền buổi chiều nhưng do có bão nên phải về ngay chuyến 11h trưa do các cô chú trên đảo nói biển động thì sẽ bị cấm tàu. Tuy nhiên cũng khá may mắn vì đã đi hết được các điểm ở cả đảo lớn & đảo bé.
Trên đường từ Hang Câu về homestay mình có gặp 2 bạn từ HN bay vào vừa ra tới đảo chưa kịp đi tham quan thì cũng đã phải quay về đất liền cùng trưa đó nên thấy rất tội. Bạn nhớ theo dõi tình hình thời tiết nha.
Mình suggest bạn nên lặn ngắm san hô ở đảo bé, san hô rất đẹp, nhiều màu, nhiều cá bơi lội tung tăng rất thích. Mình lặn hơn 1h mà vẫn chưa muốn lên bờ :D
Nên dậy sớm (khoảng 4h) rồi chạy thẳng xe lên đỉnh Thới Lới ngắm bình minh & quang cảnh đảo, rất rất đẹp! Mình & bạn mình đã lên đó cả 2 buổi sáng luôn mà vẫn không thấy chán hihi
Hang Câu & Cổng Tò Vò rất rất đẹp! Mình chỉ chưa kịp đi chùa Hang thôi.
Vẫn muốn được quay lại LS nhiều lần nữa :)
Chúc bạn có 1 chuyến đi vui nhé ^^

Mai bọn mình từ HN bay vào Chu Lai để đi Lý Sơn nè, nhưng coi thời tiết có bão nên sợ ko đi đc quá huhu chắc lại loanh quanh Quãng Ngãi Quảng Nam rồi :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,186
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back