What's new

[Hỏi đáp] Khung hỗ trợ cho balo

lbn1987

Phượt tử
Chẳng là mình thích cái balo con cóc của lính VN mình . Vừa rẻ vừa tiện, có thể tải được nhiều đổ ( mình từng tải 30 kg ). Nhưng khi mình đọc bài về cách đeo balo của các bác trên này thì nói là chỉ nên để vai chịu 10 - 20% sức nặng của balo còn lại thì hông chịu, nếu không về lâu dài sẽ ảnh hưởng tới cột sống. Mình cũng đang tìm cách chế thêm đ trợ lực nhưng ko biết bắt đầu kiểu gì. MOng các bác trên này chỉ giáo giùm :D

Thân

Chẳng là mình thích cái balo con cóc của lính VN mình . Vừa rẻ vừa tiện, có thể tải được nhiều đổ ( mình từng tải 30 kg ). Nhưng khi mình đọc bài về cách đeo balo của các bác trên này thì nói là chỉ nên để vai chịu 10 - 20% sức nặng của balo còn lại thì hông chịu, nếu không về lâu dài sẽ ảnh hưởng tới cột sống. Mình cũng đang tìm cách chế thêm đ trợ lực nhưng ko biết bắt đầu kiểu gì. MOng các bác trên này chỉ giáo giùm :D

Thân

Tớ có làm thử cái của tớ rồi nhưng không khá hơn được.

Lý do là cái của tớ nó có miếng đệm sau lưng làm bằng lưới. Nếu bỏ ra thì khung nhôm cạ vào lưng, Nếu để nguyên thì không ép chặt khung vô hông/lưng được.

Cuối cùng thì nâng cao lên bằng cách tăng dây 2 vai. Và dây hông xiết chặt lại. Vì dây 2 vai quá cao nên bị lắc khi đi, và lúc leo giốc dễ bị úp xuống vì trọng tâm túi quá cao.

Tớ có khoan thêm 2 lỗ trên khung để gắn thêm giây hông, nhưng không tốt hơn tí nào hết, nên lại gỡ ra.

Cuối cùng tớ để dùng đem đồ nhẹ vớ vẩn thôi. Sau khi tớ mua túi mới loại sườn nằm trong túi, thì túi ấy nằm nhà kho.

cầm càng ít đồ càng tốt, thực tế là nhiều khi đi người ta hay cầm những thứ mà gần như...chẳng bao giờ dùng đến. Mình đi thường cầm tối đa 5kg

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back