What's new

Châu Âu khoảng tháng 7/2017

Tìm bạn đi có nhiều thời gian cùng đi Châu Âu tự túc, chương trình hơi dài và cần sự góp ý của mọi người có kinh nghiệm , Chân Thành cám ơn[/B][/B[/B]]
Đây chỉ là kế hoạch tổng quát , phần chi tiết cũng có nhưng có lẽ phải điều chỉnh khi mọi người đóng góp và hướng dẫn thêm
Ngày 0,1: SG -> Paris
Ngày 2,3 : Paris
Ngày 3 : Paris -> Marselle
Ngày 4 , 5 : : Marselle –
Ngày 5 : Marselle -> Nice
Ngày 6 : Nice -> Monaco
Monaco -> Nice
Ngày 7 : Nice
Ngày 8: Nice -> Santorini
[TC : Pháp 7 ngày

Ngày 8, 9 : Santorini
Ngày 10: Santorini -> Athen
Ngày 11, 12 Athen -> Kalamba
Ngày 12: Kalambaka -> Athen
Ngày 13,14 Athen
Ngày 14 Athen-> Rome
Ngày 15,16 Rome
Ngày 17 Vatican
Ngày 18 Rome -> Firence
Ngày 19,20 Florence
Ngày 20 Florence -> Venice
Ngày 21,22 Venice
Ngày 22 :Venice -> Switzerland
TC Italy : 7 Ngày

Ngày 23 : Bern
Ngày 24: Bern-. Lucern
Ngày 25 : Lucern -> engelberg – Lucerne
Ngày 26 : Lucerne -> Zurich
Ngày 27: Zurich -> Munich
Ngày 28 Munich -> Salzburg
TC Switzerland 6 ngày

Ngày 29,30 Salzburg-> Hallstatt -> Viennna
Ngày 31 Vienna -> Prague
TC Austria

Ngày 32,33, Prague -> Berlin
TC Czech 2 ngày

Ngày 34,35 Berlin -> Franfurt
Ngày 36 Leipzig
Ngày ,37,38,39Leipzig -> Brussel
TC Germany

Ngày 39 Brussel-> Bruges
Ngày 40 Bruges -> Roterdam
TC Bỉ : 2 ngày

Ngày 41, 42 Roterdam -> Amsterdam
Ngày 43 Amterdam-> Hamburg
Ngày 44 Hamburg - > Copenhagen
TC Hà Lan 4 ngày

Ngày 45, 46 Copenhagen ->Helsinborg
TC Denmark 2 ngày

Ngày 47, 48 Helsinborg -> Gothernborg
Ngày 49,50 Gothernborg-> Stokholm
TC Sweden 4 ngày

Ngày 51 Sweden -> VN:)

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Châu Âu khoảng tháng 7/2017

Chào bạn,
Cho mình hỏi chút, bạn đã có kế hoạch xin visa ở LSQ/ĐSQ nào chưa, vì lịch trình của bạn thời gian cũng khá xêm xêm ở các nước?

Hello bạn,

Mình thấy lịch trình của bạn căng quá, nhìn thì thấy kiểu như đi bạn di chuyển liên tục. Bạn phải chừa thời gian để đi dạo xung quanh thành phố và ăn uống, thời gian di chuyển tàu xe, làm quen địa điểm nữa. Nếu được thì theo mình bạn nên giãn lịch trình ra và bỏ bớt điểm tham quan. Đợt rồi mình đi 3 tuần cũng chỉ đi khoảng 6 thành phố thì thấy là vừa.

Chào bạn,
Cho mình hỏi chút, bạn đã có kế hoạch xin visa ở LSQ/ĐSQ nào chưa, vì lịch trình của bạn thời gian cũng khá xêm xêm ở các nước?

Định xin visa ở LSQ Pháp , cũng cần tham khảo thêm ý kiến của các bạn đã đi rồi , Đây là kế hoạch chi tiết , nếu nộp cho sứ quán chắc phải đơn giản hơn , vì nếu việc book phòng cũng nan giải lắm.

Hello bạn,

Mình thấy lịch trình của bạn căng quá, nhìn thì thấy kiểu như đi bạn di chuyển liên tục. Bạn phải chừa thời gian để đi dạo xung quanh thành phố và ăn uống, thời gian di chuyển tàu xe, làm quen địa điểm nữa. Nếu được thì theo mình bạn nên giãn lịch trình ra và bỏ bớt điểm tham quan. Đợt rồi mình đi 3 tuần cũng chỉ đi khoảng 6 thành phố thì thấy là vừa.

Cám ơn bạn đã góp ý , nhưng bỏ điểm nào cũng tiếc , vì chỉ có thể đi một lần thôi mà . Bạn đã đi rồi thế nên có thể giúp ý kiến nên bỏ điểm nào không.

Cô định đi vòng quanh thế giới ạ? (wait) cháu luôn ngưỡng mộ cô, mong đến tuổi cô cháu cũng có được sức khỏe để tung hoành

minh o CANADA, se bay qua paris va tham gia chuyen di nay. 70% dang rat muon tham gia.

neu di nhieu nhu vay, ban nen chon duy chuyen bang train de ngam canh rat dep va di qua nhieu thanh pho rat dep o chau au.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back