What's new

New Zealand Road trip mùa thu - 30/04/2017

Chào mọi người.

Nhóm mình hiện tại có 8 người, sẽ đi road trip Đảo nam của New Zealand mùa thu, dịp 30/04 năm sau-2017. Nhóm hiện có 2 bạn biết lái xe, có bằng B2 và đã đổi sang bằng quốc tế, đủ tiêu chuẩn để đc thuê và lái xe dưới 9 chỗ bên NZ, nên cần thêm 1-2 bạn BIẾT LÁI XE, có bằng B2 đổi sang bằng quốc tế để đổi lái cho hai bạn trên, vì nhóm sẽ muớn 2 xe 7 chỗ, mỗi xe ngồi 4 or 5 người, và để hành lý.

Bọn mình đã búc xong vé máy bay, có bạn bay Malaysia airlines, có bạn sẽ bay Thai airways. Tất cả gặp nhau tại Auckland rồi cùng nhau bay đi CHistchurch- rồi từ đó sẽ đi road trip. Vé nội địa thì nhóm mới búc đc chặng Chistchurch-Auckaland của Air New Zealand, chặng ngựoc lại thì chờ Jetstar sale.
Visa thì mình và một anh đã có visa mutiple, còn lại cácbạn còn lại sẽ chờ giữa tháng 1 mới đc apply vì lãnh sự chỉ nhận hồ sơ sớm nhất trc 3 tháng so với ngày khởi hành. Visa apply qua VFS nên cần gì thì họ sẽ tư vấn về thủ tục hành chính, cũng khá ok. Còn lại nếu ko hiểu thì mình có thể giúp.

Nhóm mình từ 7x đời giữa đến 9x đời đầu, đã đi với nhau nhiều trip nên rất vui và thoải mái, đảm bảo đi đường sẽ ko bao giờ hết chuyện vui :D Nên mong muốn đc đồng hành cùng các bạn cùng độ tuổi và vui tính ạ.

Lịch trình như thế này , bên NZ có thể bàn lại, nhưng ngày thì đã fix vì nhóm đã búc vé như vậy.

- 15/04/17 : Bay từ Việt Nam( Sài Gòn và Hà Nội) đi NZ
- 16/04 : Arrival NZ, sân bay Auckland, hai nhóm sẽ gặp nhau ở đây, cùng nối chuyến đi Chistchurch.
- 17/04 : Christchurch - Dunedin
- 18/04 : Dunedin
- 19/04 : Dunedin
- 20/04 : Dunedin - Te Anau
- 21/04 : Te Anau
- 22/04 : Te Anau - Queenstown
- 23/04 : Queenstown
- 24/04 : Queenstown - Wanaka
- 25/04 : Wanaka
- 26/04 : Wanaka - Greymouth
- 27/04 : Greymouth - Nelson
- 28/04 : Nelson
- 29/04 : Nelson - Blenheim
- 30/04 : Blenheim - Kaikoura
- 01/05 : Kaikoura - Christchurch
- 02/05 : Nhóm sẽ có bạn bay về ngày này. Còn lại sẽ bay lên Auckland chơi thêm mấy ngày ở đảo Bắc.
- Đến ngày 05/05 tất cả sẽ bay về Việt Nam.

Mỗi ngày chỉ chạy xe tầm 150-180km, max là 200km, để đảm bảo sức khoẻ, và có nhiều thời gian chơi, chụp hình.
Nhóm mình đi làm hết rồi, và tiêu chí khi đi chơi là tiết kiệm, nhưng ko quá chi li trong chi tiêu. Nên sẽ ngủ dorm or Airbnb, thuê xe 7 chỗ chạy chứ ko ngủ xe campervan hay cắm lều nha các bạn, đảm bảo sức khoẻ cho toàn chuyến. Còn lại chuyện ăn uống thì tuỳ ạ, ai ăn gì cũng đc miễn ko ảnh huởng tới người khác, thích nữa thì đi chợ rồi cùng nhau vào bếp, vừa vui vừa đoàn kết ( Nhóm mình tuyền thế này ạ :)) ). Người nào thích thì mang mì gói VN đi úp, còn ai khó ăn thì đi nhà hàng . Nhưng tất cả phải có tinh thần đồng đội, hỗ trợ lẫn nhau trong mọi hoàn cảnh, vui thì chung và hoạn nạn phải sẻ chia, ko đc ích kỉ cho bản thân :D

Bạn nào đi đc thì join ạ, miễn lái đc xe là ngon :D. Dây thép sẵn sàng giải đáp trong giờ hành chính : o916.717, 185
Cảm ơn mọi người .

Hi,

Bạn cho mình hỏi nhóm của bạn tỉ lệ nam nữ như thế nào? Tình hình là mình đang học lái xe, và tầm tháng 12 sẽ có bằng. Sau đấy mình sẽ cố gắng lái thêm nhưng có thể nói là mình sẽ ko có kinh nghiệm lái mấy. Ko biết như thế có dc chấp nhận ko? ?. Nếu dc bạn cho mình contact khác ngoài sdt nhé, vì mình ko ở VN :)

Hi bạn.

Bên NZ lái nghịch khác với VN, bạn mới học lái thì sợ khó, vì đảo Nam đồi núi quanh co và rất dốc.
Nhóm mình mới có 1 chị là women, còn toàn man ạ :))
Mình xài whatsapp nha bạn.

Uhm. Có vẻ lần này mình ko đủ sức lái rồi. Sẽ cố gắng rèn luyện thêm. Chúc nhóm bạn sớm tìm dc người nha!:)

Cảm ơn bạn Cavivu, lịch trình sơ bộ là như vậy. Nhưng bọn mình đang edit lại một số nơi để chơi và enjoy đc nhiều hơn, nhất là Queentown.
@Xuanttn : Hy vọng sẽ đc đi cùng bạn trip sau. Cuối 10, đầu 11 năm sau mình và 2 bạn nữa có plan đi road trip Châu Âu mùa thu 3 tuần, gồm Ý, Thuỵ Sĩ và Áo. Biết đâu chúng ta có thể cùng đồng hành :D

Great! Gần lúc đấy bạn lại post lên nhé để mình nhìn thấy dc. Hoặc có j pm cho mình biết. Đang học lái xe nên ham roadtrip dã man????. Để bây h cố gắng lái lấy kinh nghiệm

cho em hỏi chi phí cung này dư lào bác :D

Dạ, em búc vé đến NZ và hai chặng nội địa AKL-CHC-AKL total hết tầm 1k bác. Còn chi phí đi lại ngủ nghỉ ăn uống em dự tính từ 1,5k- 2k, nhưng thuê xe đi road trip thì sẽ rẻ hơn ạ.

Great! Gần lúc đấy bạn lại post lên nhé để mình nhìn thấy dc. Hoặc có j pm cho mình biết. Đang học lái xe nên ham roadtrip dã man????. Để bây h cố gắng lái lấy kinh nghiệm
Bọn mình đã deposit để lấy vé cho trip đó, từ giờ tới cuối năm là xuất vé thôi :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back