What's new

[Tổng hợp] Từ Pháp về Việt Nam: chuẩn bị xuyên Việt, có bạn nào đạp cùng không?

Brown Sugar

Phượt thủ
Từ Pháp về Việt Nam: chuẩn bị xuyên Việt, có bạn nào đạp cùng không?

Chào các bạn,
Mình cùng ông xã người Ý, sau 17000km và 18 nước, chuẩn bị về Việt Nam. Dự tính ngày 10/12 này sẽ tới cửa khẩu Cầu Treo. Chúng mình cố gắng sẽ đi dọc Việt Nam để khám phá vẻ đẹp và ẩm thực Việt Nam.
Kế hoạch ban đầu sẽ tới Hà Nội khoảng 20/12 và sẽ ở miền Bắc tới hết Tết. Có bạn nào đang đạp trên cung này không, đạp cùng chúng mình cho vui nhé! Va chúng mình rất cần những lời khuyên của các bạn để chọn cung đường và các điểm ăn ngon và rẻ :) :)
Cám ơn các bạn

Re: Từ Pháp về Việt Nam: chuẩn bị xuyên Việt, có bạn nào đạp cùng không?

Hi em. Hình như có đọc 1 bài báo về 2 em, cũng lâu rồi. Rất ngưỡng mộ đó.
Mình ở Tuy Hòa, Phú Yên. Khi nào dự định đạp ngang qua Tuy Hòa thì gọi cho mình để mình tư vấn các địa điểm tham quan và ăn uống của Phú Yên. Và nếu sắp xếp được thời gian thì mình sẽ đạp cùng 2 vc bạn 1 vài chặng.
Phú - 0914 467567.

Cám ơn anh Phú. Em đã ghi lại số điện thoại của anh, sẽ thu xếp tới Tuy Hoà ạ :)

Ở Việt Nam, bạn không nên đi theo đường quốc lộ 1 vì rất nhiều xe và cảnh rất chán. Nếu đi vào phía Nam bạn có thể chọn đường ven biển, hơi khó đi nhưng bù lại sẽ rất thú vị. Còn nếu từ Hà Nội bạn không nên bỏ qua vùng Tây Bắc nếu có nhiều thời gian.

Ở Việt Nam, bạn không nên đi theo đường quốc lộ 1 vì rất nhiều xe và cảnh rất chán. Nếu đi vào phía Nam bạn có thể chọn đường ven biển, hơi khó đi nhưng bù lại sẽ rất thú vị. Còn nếu từ Hà Nội bạn không nên bỏ qua vùng Tây Bắc nếu có nhiều thời gian.

ra tết mình cũng sẽ đi Xuyên Việt, nếu ko đi 1A thì chỉ còn đường mòn HCM, nhưng khá vắng
1A cũng nhiều đoạn rất gần biển, đoạn từ Quảng Bình trở vào :D(beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back