What's new

[ĐANG BÀN] Cash Back là gì ?

Tulangthang

Phượt tử
Mọi người ơi cho em hỏi Cash Back là gì với ạ. e thấy nhiều trang web nó có cái này mà ko hiểu kỹ lắm về cái này, ai biết nói e nghe với ạ. E cám ơn mọi người nhiều ạ.

Mọi người ơi cho em hỏi Cash Back là gì với ạ. e thấy nhiều trang web nó có cái này mà ko hiểu kỹ lắm về cái này, ai biết nói e nghe với ạ. E cám ơn mọi người nhiều ạ.

Theo nghĩa đen về mặt tài chính thì nó có ý nghĩa hoàn( lại) tiền: trong ngân hàng đối với tín dụng thẻ (card),tiền này tùy ý xử dụng như tiền mặt,có nghĩa là nó không phải chi phiếu,voucher,hay một loại thay thế khác.
Theo như bạn hỏi thì bạn không nói rõ nó ở trang nào vì tùy theo ẩn ý người dùng từ có thể đó là trong trò chơi( Game),bán hàng hoặc một hình thức nào đó mà họ mượn từ để ứng dụng vì vậy không thể giải thích cụ thể được...

Em hay đi ngân hàng thì cũng có mấy cái kiểu Cash Back này, thường là thẻ tín dụng, hình như có ngân hàng còn có thể tên là Cash Back luôn, tức là khi thanh toán bằng thẻ này thì được hoàn lại tiền. Chắc là bây giờ mua hàng trên mạng cũng được hoàn lại tiền rồi, cái này bên châu Âu nhiều mà các bác, Việt Nam mình thì em thấy bọn Bogo đang chạy cái này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back