What's new

Chia sê phỏng vấn Mỹ lần đầu!

DoNguyen84

Phượt thủ
Hôm này 8/12/2016 mình đựoc lịch hẹn pv Mỹ ở 170 ngọc khánh HN. MÌnh dù di nhiều nước rồi châu âu,á,sin lọ kia. Nhưng chưa bao giờ thấy tam lý pv Mỹ áp lực như vậy, mọi người đi PV tâm lý rất mệt mỏi hơn cả đi thi đại học nhưng công nhận vào pv mới biết người Mỹ họ lanh lùng .
Họ chi hỏi người nhiều nhất là sang câu thứ 4. Như mình thì được hỏi 2 câu anh đi Mỹ làm gì(tl: tôi đi du lịch theo đoàn) Tại sao(tl: toi được công ty thửong do đạt kết quả công việc tốt) Hết 2 câu out trả visa khi không biết lý do tại sao nữa. Họ đưa cho tờ giấy với lý do không đủ tiêu chuẩn của luật di trú 214b. Hồ sơ không chứng minh được các hoạt động mình dự kiến vào Hoa kỳ. Với 2 câu hỏi trên thì họ không cho mình cơ hội trả lời mình đi Mỹ làm gì nhiêu.
Mình không biết có bạn nào như mình không. Hay co bạn nào có câu trả lời hay hơn nữa không.
Mình định xin lại vào mỹ vào tháng tới.

Trường hợp bạn này khá giống mình, mình cũng phỏng vấn trượt hôm 7/12, mình đi dự hội thảo do công ty tài trợ, có xác nhận của công ty+ invitation letter mà họ không hỏi đến, chỉ hỏi dăm câu rồi đánh trượt cũng cùng lý do trên :(

Mình cũng định apply lại, chắc phải chủ động show cho họ các thông tin cần thiết, không biết lần 2 có bị soi gắt gao hơn không :(

hôm mình đi thì a đầu trọc cực dễ tính, ai đi là qua hết. mình gặp a đẹp trai, còn trẻ, anh này đánh trượt một loạt luôn :(

Theo mình thì nếu hồ sơ của hai bạn không có gì mới thì việc phỏng vấn lại có đến 90% trượt. Bạn ĐoNguyen vào của chuyên phỏng vấn visa Du lịch, thăm thân thông thường nếu công ty thưởng cho đi du lich thì theo group vd như Tenamyd, họ thưởng cho cả Đoàn như nhau nên visa Ok. Bạn theo chương trình thưởng lẻ mà công ty làm việc không uy tin thì chắc trượt visa là điều dễ hiểu. Bạn Pub vào cửa công tác và du học nên yêu cầu phỏng vấn cũng khác, nếu chỉ có xác nhận và thư mời mà trong hồ sơ không thể hiện trình độ học vấn, tên trường đại học uy tín hoạc tập đoàn lớn, hoặc tiếng anh ko tốt thì cũng không đậu visa. Bên xét duyệt có bộ tiêu chuẩn chung rồi.

Nếu bạn vẫn có ý định đi Mỹ thì nên nộp đơn xin lại ngay .
Nhớ hs khai thật chuẩn về thông tin
Giấy tờ chứng minh tài chính và liên quan đến công việc ( chứng minh bạn sẽ quay về VN )
Chuẩn bị các câu hỏi và các tình huống đế trả lời là OK

Yên Tâm và tự tin đi nhé ... Mình đi Mỹ 5 lần , xin Visa lần thứ 5 vẫn Tạch như thường mà .
Chúc thành công .

Last edited:
Nếu bạn vẫn có ý định đi Mỹ thì nên nộp đơn xin lại ngay .
Nhớ hs khai thật chuẩn về thông tin
Giấy tờ chứng minh tài chính và liên quan đến công việc ( chứng minh bạn sẽ quay về VN )
Chuẩn bị các câu hỏi và các tình huống đế trả lời là OK

Yên Tâm và tự tin đi nhé ... Mình đi Mỹ 5 lần , xin Visa lần thứ 5 vẫn Tạch như thường mà .
Chúc thành công .
apply lại mỹ chưa anh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back