What's new

Nhờ tư vấn cho chuyến đi Nhật Bản 8 ngày.

Anam

Phượt tử
Mình dẫn bọn trẻ con đi Nhật tết âm này. Mình bới tung các topic để tìm hiểu, kết quả vẫn rất ngờ nghệch. Nên nhờ các cao nhân chỉ giúp. Sáng giờ mình cứ lẫm bẫm hành hạ bản thân "sao k đi tour...sao k đi tour"
Day 1.
Mình bay VNA đến Narita lúc 7.35AM
Đến Narita mình sẽ mua TOKYO WIDE PASS 3 DAYS giá 10.000¥
Từ Narita mình sẽ đi Yuzawa chơi tuyết
Tối ngủ Onsen như bạn Daugau tư vấn :)
Day 2.
Mình sẽ tiếp tục chơi ở Yuzawa
Tối mình sẽ đi Nikko HOẶC Kyoto (cả nhà cho em ý kiến về 2 điểm này. Em search toàn ra thoing tin mùa thu, em ko rỏ mùa đông nó ntn)
Day 3. Chơi Nikko hoặc Kyoto
Tối về Tokyo
Hết Pass
Day 4. Núi Phú Sỹ bằng xe bus
Đi ntn/ giá ra sao, mọi người share giúp em.
Em thấy có cái hop on hop off, em đi cái này có đc ko ạ?
Day 5. Đi Disneyland bằng tàu. Giá 500¥/chiều.
Day 6+7, đi chơi ở Tokyo. 2 ngày này em sẽ mua vé loại one day economy pass giá 1000¥/ngày
Day 8, về VN tiwf Narita
-----
Các bác cho em hỏi
Nhờ các cao nhân vạch lá tìm sâu hộ em. Em cảm ơn

Xin phép chủ topic cho mình ké vì cũng đang xin kinh nghiệm tự du lịch Nhật Bản 7 ngày.
2 vợ chồng mình dự kiến đi Nhật từ 4/3-10/3 và đã book vé máy bay, khách sạn.
Xin nhờ mọi người tư vấn lập kế hoạch đi chơi trong thời gian ở Nhật. (Tokyo, Kyoto, Osaka)
Hiện giờ mình mới lên khung chương trình như sau:
4/3: 8:30am xuất phát từ Nội Bài, 15h có mặt ở sân bay Haneda và di chuyển về khách sạn Shinjuku Grandbell Hotel. Sau khi check in, nghỉ ngơi, dự kiến sẽ dành cả buổi tối còn lại ăn tối và chơi quanh khu Ginza.
5-6/3: chơi ở Tokyo.
7/3: buổi sáng có thể chơi nốt ở Tokyo (nếu vẫn còn điểm hấp dẫn) hoặc thu xếp check out và lên đường đi Kyoto. Chiều có mặt ở Kyoto, check in ở khách sạn HOTEL UNIZO Kyoto Shijo Karasuma. Chiều + tối chơi ở Kyoto.
8/3: trọn vẹn 1 ngày ở Kyoto.
9/3: 10am check out và di chuyển tới khách sạn Mitsui Garden Hotel Osaka Premier ở Osaka. Chơi ở Osaka 1 ngày.
10/3: 9-10am check out khách sạn, di chuyển về sân bay Haneda để bay chuyến bay 16h về Nội Bài.
Trên đây là lịch trình dự kiến của bọn mình, nhờ mọi người tư vấn giúp mấy điểm:
1. Với lộ trình di chuyển Haneda-Tokyo-Kyoto-Osaka-Haneda và trong nội thành 3 thành phố trên, mình nên mua những loại pass nào để kinh tế nhất.
2. Mọi người tư vấn giúp mình lộ trình cụ thể những điểm hấp dẫn, vừa khung thời gian ở 3 tp trên (tiêu chí mình đi thoải mái, k gấp gáp quá, kết hợp shopping + ăn uống)
3. 2 vc mình đều ko biết tiếng Nhật nhưng tiếng Anh ok vì đã sống vài năm ở Mỹ, Sing. Theo mọi người có tự túc đi được ko hay vẫn cần thuê thêm tourguide là các bạn sinh viên bên đó?
4. Có ý kiến gì góp ý thêm xin mọi người chia sẻ giùm vì đây là lần đầu tụi mình đi Nhật.
Mình cảm ơn!

Xin phép chủ topic cho mình ké vì cũng đang xin kinh nghiệm tự du lịch Nhật Bản 7 ngày.
Xin nhờ mọi người tư vấn lập kế hoạch đi chơi trong thời gian ở Nhật. (Tokyo, Kyoto, Osaka)
4/3: 8:30am xuất phát từ Nội Bài, 15h có mặt ở sân bay Haneda và di chuyển về khách sạn Shinjuku Grandbell Hotel. Sau khi check in, nghỉ ngơi, dự kiến sẽ dành cả buổi tối còn lại ăn tối và chơi quanh khu Ginza.
7/3: buổi sáng có thể chơi nốt ở Tokyo (nếu vẫn còn điểm hấp dẫn) hoặc thu xếp check out và lên đường đi Kyoto. Chiều có mặt ở Kyoto, check in ở khách sạn HOTEL UNIZO Kyoto Shijo Karasuma. Chiều + tối chơi ở Kyoto.
9/3: 10am check out và di chuyển tới khách sạn Mitsui Garden Hotel Osaka Premier ở Osaka. Chơi ở Osaka 1 ngày.
10/3: 9-10am check out khách sạn, di chuyển về sân bay Haneda để bay chuyến bay 16h về Nội Bài.
Trên đây là lịch trình dự kiến của bọn mình, nhờ mọi người tư vấn giúp mấy điểm:
1. Với lộ trình di chuyển Haneda-Tokyo-Kyoto-Osaka-Haneda và trong nội thành 3 thành phố trên, mình nên mua những loại pass nào để kinh tế nhất.
2. Mọi người tư vấn giúp mình lộ trình cụ thể những điểm hấp dẫn, vừa khung thời gian ở 3 tp trên (tiêu chí mình đi thoải mái, k gấp gáp quá, kết hợp shopping + ăn uống)
3. 2 vc mình đều ko biết tiếng Nhật nhưng tiếng Anh ok vì đã sống vài năm ở Mỹ, Sing. Theo mọi người có tự túc đi được ko hay vẫn cần thuê thêm tourguide là các bạn sinh viên bên đó?
4. Có ý kiến gì góp ý thêm xin mọi người chia sẻ giùm vì đây là lần đầu tụi mình đi Nhật.
Mình cảm ơn!

Mua cái JP Pass 7 ngày ấy. Vừa đẹp. Dùng để đi tàu cao tốc xuống Osaka và Kyoto ko mất tiền. Đi tầm 3h là đến. nhớ báo thức mà canh. Chứ nó đến đợi tầm vài phút là chạy là phải đi ngược lại ấy. Osaka nên đi Universal, thủy cung và lâu đài Osaka, 1 ngày ko đủ. Kyoto nên nghiên cứu kỹ các điểm vì chỗ nào cũng đẹp. 1 ngày cũng ko đủ. mỗi chỗ nên đi 2 ngày cho xứng đáng. Tokyo thì chỗ sang có Ginza, chỗ cho teen teen thì Harajuku

Mình cảm ơn!

Bạn ở ksan đó thì buổi tối đi dạo dạo quanh khu Shinjuku cho tiện, đông vui náo nhiệt, lần trước mình đi cũng ở ksan gần gần chỗ bạn (Gracery), hoặc bạn ra Asakusa vừa thăm đền Sensoji vừa tới đc Tokyo Skytree, chứ ra Ginza chán òm chả có gì chơi hết

Mua cái JP Pass 7 ngày ấy. Vừa đẹp. Dùng để đi tàu cao tốc xuống Osaka và Kyoto ko mất tiền. Đi tầm 3h là đến. nhớ báo thức mà canh. Chứ nó đến đợi tầm vài phút là chạy là phải đi ngược lại ấy. Osaka nên đi Universal, thủy cung và lâu đài Osaka, 1 ngày ko đủ. Kyoto nên nghiên cứu kỹ các điểm vì chỗ nào cũng đẹp. 1 ngày cũng ko đủ. mỗi chỗ nên đi 2 ngày cho xứng đáng. Tokyo thì chỗ sang có Ginza, chỗ cho teen teen thì Harajuku
Cảm ơn bạn. Mình cũng đã tham khảo các bạn khác và quyết định sẽ mua JR Pass vì phải đi shinkansen từ Tokyo về Kyoto và từ Osaka quay lại Tokyo để bay về VN. Universal hay thủy cung thì bọn mình cũng đi ở nhiều nơi rồi nên ko định đi ở Osaka nữa. Tuy nhiên mình sẽ nghe lời bạn, di chuyển sớm từ Tokyo về Kyoto để có thêm time chơi ở Kyoto và Osaka :D

Bạn ở ksan đó thì buổi tối đi dạo dạo quanh khu Shinjuku cho tiện, đông vui náo nhiệt, lần trước mình đi cũng ở ksan gần gần chỗ bạn (Gracery), hoặc bạn ra Asakusa vừa thăm đền Sensoji vừa tới đc Tokyo Skytree, chứ ra Ginza chán òm chả có gì chơi hết
Lịch mình đưa ra chỉ là dự định, sau khi nghiên cứu lại mình cũng thấy khu Shinjuku quanh mình khá nhiều chỗ để đi chơi ngay tối đầu tiên. Nghe bảo đây là 1 trong những khu vực busiest nhất ở Nhật. Thế nên thoai Ginza mình sẽ để ngày hôm sau đi. Tks bạn đã tư vấn nhé. Hi vọng được nghe thêm kinh nghiệm từ mọi người :D

cả nhà cho em hỏi. em đi nhật 7 ngày:
- 1,2 ngày: Narita - Tokyo, ở Tokyo 2 ngày di chuyển loanh quanh Đền Minh Trị Thiên Hoàng,
phố thời trang Takeshita, Đền thờ Asakussa Kannon, Chùa Senjoji Chùa,Cố Cung
tháp truyền hình Tokyo Skytree, Chợ cá, Công viên Ueno
- Tokyo - Kawaguchiko (núi phú sĩ)
- Kawaguchiko - Osaka
- ở và di chuyển osaka : Rừng tre Arashiyama, đền Tenryu-ji, đền Toji, thành Nijo, phố cổ Ponto-cho, cảng biển Kobe, lâu đài Osaka, toà nhà Umeda, buổi chiều & tối mua sắm phố Namba walk dưới lòng đất, sông Dotonbori

di chuyển như vậy có nên mua IR Pass tuần ko ạ??? vì nghe tư vấn là đi trong thành phố Tokyo và Osaka ko dùng đc vé JR Pass ấy ạ mà phải mua tuyến riêng??

cả nhà cho em hỏi. em đi nhật 7 ngày:
- 1,2 ngày: Narita - Tokyo, ở Tokyo 2 ngày di chuyển loanh quanh Đền Minh Trị Thiên Hoàng,
phố thời trang Takeshita, Đền thờ Asakussa Kannon, Chùa Senjoji Chùa,Cố Cung
tháp truyền hình Tokyo Skytree, Chợ cá, Công viên Ueno
- Tokyo - Kawaguchiko (núi phú sĩ)
- Kawaguchiko - Osaka
- ở và di chuyển osaka : Rừng tre Arashiyama, đền Tenryu-ji, đền Toji, thành Nijo, phố cổ Ponto-cho, cảng biển Kobe, lâu đài Osaka, toà nhà Umeda, buổi chiều & tối mua sắm phố Namba walk dưới lòng đất, sông Dotonbori

di chuyển như vậy có nên mua IR Pass tuần ko ạ??? vì nghe tư vấn là đi trong thành phố Tokyo và Osaka ko dùng đc vé JR Pass ấy ạ mà phải mua tuyến riêng??

lịch trình của bạn khá giống với lần đầu tiên mình đi Nhật, nhưng mình đi 10 ngày và kg mua JR pass.
Mình bay qua Osaka, từ đó đi thẳng về Kyoto
Ở Kyoto 3 ngày 2 đêm, đi hết các điểm tham quan ở Kyoto bằng bus (1 day bus giá 500 yen/ ngày).
Tối ngày thứ 3 mình bắt tàu đi Osaka (Hankyu line, di chuyển khoảng 40' )
Mình ở lại Osaka 4 ngày 3 đêm , tham quan lâu đài Osaka, Kayukan (thủy cung) và 1 số điểm , trong lúc ở Osaka thì mình đi Nara và Kobe trong ngày về (mỗi chỗ đi 1 ngày), mua Osaka 1 day subway pass giá 600 hay 800 yen gì đó đi thoải mái các tuyến tàu điện .
Đêm thứ 4 ở Osaka mình bắt bus đi Tokyo ( willer express, từ Namba station tới Shinjuku station, thời gian di chuyển là 8h và giá khoảng 5,000 yên).
Sáng sớm tầm 7:30 là đã tới Tokyo, tụi mình gửi hành lý ở ga Shinjuku và đi chơi luôn tới chiều mới về lấy lại hành lý nhận phòng.
Hôm sau đó là đi núi Phú Sĩ và Yokohama, đều là sáng đi chiều về lại Tokyo, buổi tối lại đi lòng vòng các địa điểm tham quan ở Tokyo.
Từ Tokyo đi Phú Sĩ mình mua vé bus trước 1 ngày của Keio bus, giá khứ hồi tầm 5,000 yên ,đi từ Shinjuku tới trạm 5 núi Phú Sĩ.
Từ Tokyo đi Yokohama mình đi tàu Tokyu, giá 270 yên/ chiều.
Trong Tokyo thì mình mua 1 day subway pass giá 600 yên/ ngày tha hồ đi các tuyến metro .
Bản thân mình thì thấy kg cần mua JR pass chi cho tốn tiền.
Hy vọng thông tin của mình sẽ giúp ích cho bạn.

Nhờ cả nhà tư vấn giúp e lịch trình đi Nhật, e ở tokyo 1 tuần rồi bắt đầu đi xuống phía nam dùng vé JR pass.
8/4 : 8h-11h : đi từ ga Shin-Urayashi -> đi Nikko đến ga Kinugawa onsen
check in ks Ks Kashobou Fukumatsu ( giá 80$, có onsen lộ thiên )
chiều đi cv Tobu Square
9/4 : sáng đi đền Toshogu và các chùa xung quanh
chiều 14h xuất phát đi từ Nikko đến Himeji ( ở nhà bạn )
10/4 : đi Himeji - Osaka : Lâu đài Osaka, khu Namba, bảo tàng mì Ramen
11/4 : Himeji - Kyoto : Inari, chùa vàng, chùa thanh thủy
12/4 : Himeji - Nara : công viên Nara
13/4 : Himeji - Hiroshima :
14/4 : về Hà Nội từ Kansai
Mong mọi người cho ý kiến và chỉ dẫn giúp em, chủ yếu đi lại giữa các thành phố sẽ dùng JR pass, e đang băn khoăn chặng từ Tokyo đi Nikko và từ Nikko đi Himeji fai chuyển tàu hơi nhiều, 2 chặng này JR pass có cover hết ko ạ?
Ngoài ra có điểm du lịch nào nổi bật cần bổ sung k ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back