What's new

Lâm Đồng - Festival Hoa cùng kế hoạch phá sản.

Với những tên gọi thân thương trìu mến mà biết bao du khách phải thốt lên khi lần đầu tiên đặt chân lên Đà Lạt như: Viên ngọc trên Cao Nguyên, Xứ hoa Đào, Đà Lạt thành phố mộng mơ, Thành phố ngàn hoa....Không phải ngẫu nhiên Đà Lạt lại có nhiều danh xưng như vậy. Tất cả là do món quà mà tạo hóa đã ban tặng, sự uy nghi của Langbiang, hiền hòa của đồi thông, diễm lệ của hồ xuân hương và trên hết là sự lãng mạn của muôn hoa luôn để những giọt sương mỏng manh bao bọc.

Cũng không phủ nhận bàn tay kiến tạo của con người đã góp phần đưa nhiều giống hoa mới và biết cách khai thác du lịch làm thế mạnh nơi đây trở thành một trong những thành phố du lịch bậc nhất trong nước.

Thiên nhiên và con người hòa chung làm một, khai thác và gìn giữ phải luôn ở thế song hành để Đà Lạt không bị nhân tạo hóa mất đi vẻ đẹp vốn có.

Những đoạn đường Đèo quanh co uốn lượn lên xuống một cách nhịp nhàng, tưởng chừng đưa ta đến một xứ sở nào đó trong truyện cổ tích, hai bên đường là mảng rừng xanh rợp bóng mát được điểm tô bằng những bông hoa dại bé xíu khoe sắc như muốn du khách chú ý đến mình lẫn vào trong là mùi cỏ cây hòa cùng không khí lạnh tạo cho ta một cảm giác thư thái dễ chịu.

Thông báo Offline vào Thứ 4 lúc 18h30 ngày 11-01-2012
tại Quán cafe Ta Kê
Số 27/6. Đường Nguyễn Bỉnh Khiêm. Q.1

Last edited:
Mọi người xem Tổng kết Thu-Chi, nếu có tính sai của ai thì lên tiếng nhé. Ai ko hiểu thì hỏi để mình giải thích.
Bàng tổng thu - chi và cá nhân dư.

Bảng chi tiết tiền Chi.

Bàng chi dọc đường.

Cách tính.

Chi tiết cá nhân tham gia ko xuyên suốt.

Thu-Trả cá nhân sau.

Last edited:
Một Plan với những địa điểm du lịch nổi tiếng được ấp ủ suốt 3 tháng ròng và được ngộ nhận trở thành 1 Tour du lịch nghỉ dưỡng, cộng thêm sự thiếu sót từ vai chính pha với chủ quan. Nêm với chút ích kỷ, trộn vào cùng nhí nhố, thiếu … tập thể, dư thừa vị cá nhân. Tất cả tạo ra 1 Plan “Hành xác” hôm nay.

Binh Đoàn xe rùa đã ngốn hết tổng số thời gian là 21 tiếng 30 phút đi đường. Lượt đi 11 tiếng 30 phút, lượt về 10 tiếng.

Cảm ơn anh L.K Alone vị khách mời độc hành lên Đà Lạt tham gia với đội quân nhí nhố và là người Anh Cả, người quân Sư tuyệt vời nhất là linh hồn gắn kết cả Đoàn lại với nhau thành một khối thống nhất.
Cảm ơn Demen và Xueyuki luôn là người đồng hành trên mọi chuyến Phuot.
Cảm ơn bếp Trưởng Lê Thủy mặc dù không tham gia vào phút chót nhưng bạn vẫn hoàn thành nhiệm vụ 1 cách xuất sắc.
Cảm ơn bé chân dài Pretty và thủ quỹ đã lo cơm sáng cho mọi người với món Sushi rất ngon (lần đầu mình ăn).
Cảm ơn bộ tứ "Vô duyên", bộ ba "nói nhiều", người 1 đêm cưa hết nữa khu rừng (tự hiểu nha), cặp đôi chui gầm xe và gia đình trầm lặng Nguyentri.
Cảm ơn Rickie người luôn có những phương án giải quyết tốt nhất, bác MBA với trò Killer và tâm lý nhất.
Và cuối cùng là cảm ơn cả nhà đã đồng hành cùng nhau suốt mấy ngày qua, mệt mỏi mà vẫn vui tươi.

Last edited:
Đúng 3h sáng ngày 31/12. Demenplky, xueyuki, Anhvu275 đang say giấc thì bị đập cửa phòng réo inh ỏi. Lật đật lẹt đẹt dành nhau cái toilet (quá tải). 4h sáng, nhận được điện thoại của nhà Cần thơ gồm LangDuTQ, Nhật, dtluc và Đào Nguyên (SG) đã có mặt tại điểm xuất phát, lúc này mới tá hỏa xách mớ đồ linh kỉnh, chia tay vội với 5 em chân dài nhà Thớt, phóng xe qua nhà Thủ Quỹ rước 2 người đi buôn (đồ cũng không thua kém), phóng xe chừng 5 phút tới điểm hẹn rồi giao lưu và share bớt đồ. 4h30 gọi điện hoài cho bác MBA ngủ lang ở đâu đó không được, Đoàn mới xuất phát đến BV Thánh Tâm và gặp Gia đình Pila, gửi bớt xe và sắp xếp lại xế -ôm. Bắt đầu 1 hành trình dài chạy 1 mạch đến cầu La Ngà đợi nhóm Long Thành gồm gia đình NguyenTri, gia đình Rickie (3 người nha).
Xuất phát từ 3 điểm khác nhau nhưng cuối cùng cả Đoàn đã gặp nhau tại đây và ăn sáng giao lưu mà quyên mất thời gian.

Dũng sĩ diệt mồi Xueyuki.

Bè nuôi cá của ngư dân bên sông La Ngà.

Nhóm Long Thành đến trễ cũng rôm rả ko kém.

Pila và F1

Last edited:
Lần đầu tiên mở thớt nhưng lại được cả nhà đón nhận đầy nhiệt tình đã làm cho chuyến đi thành công. Tuy trong đoàn đa số là mems mới nhưng các bạn rất vui vẻ thân thiện nhất là bộ tứ chọc cười, và cũng được gọi là vô duyên toàn tập Rickie + otet + nangphuongnam + xueyuki. Không quên gửi lời thanks tới anh Lengkeng1minh đã cố vấn cho cả nhà trong suốt hành trình và chủ thớt meocoi có những đêm quên ăn ngày quên ngủ lo cho cả nhà(c). Bên cạnh đó không kém phần lãng mạn của cặp đôi anhvu275 + pretty star (c)(bước ra từ gầm xe và vượt lên chính mình), và 2 gia đình robinson nguyentri + pila(BB). Và rất nhiệt tình với 3 anh chàng lãng tử đến từ xứ sở Kim chi (Tây Đô) chủ tịch Kim langduTQ + dtluc + mnhat(c), đã không ngại đường xá xa xôi cũng tham gia. Và cũng không thề nào quên được 2 xế bất đắc dĩ daonguyen (beer) KKI rất galang "nhăng" với dế trong suốt hành trình. Yêu cả nhà lắm lắm....:L

Cảm ơn bé pretty_star (bé Dung) và chị nangphuongnam (c.Châu) đã thức khuya để chuẩn bị bữa sáng cho cả đoàn bữa 31/12, tuy đơn giản nhưng ngon lắm : )

Xin chào cả nhà!!
Trước hết xin cám ơn rất nhìu nhìu bác LengKeng đã đi chung đoàn làm quân sư cũng như cố vấn cho cả đoàn, là sư phụ cũng như là Anh cả giải đáp mọi thắc mắc của các thành viên Phượt, đặc biệt là langduTQ đã học dc rất nhìu từ Bác.
Cám ơn chủ thớt meocoi,C-ch-C,Dế và A Xue đã làm chủ thớt để tổ chức chuyến đi này tuy chưa dc hoàn hảo lắm nhưng cug dc cho là thành công tốt đẹp.
Cám ơn tất cả các thành viên đã tham gia trong lần phượt.

Một chuyến đi nhiều niềm vui dù bị cháy nắng đen thui :D

Cám ơn bác Lengkeng đã tham gia với chúng em và tận tình hướng dẫn chỉ bảo, cám ơn Meocoi, Demen và Nangphuongnam đã chu toàn việc tổ chức để mọi người được no cơm ấm cật.

Cám ơn bạn Ọt Ẹt lúc nào cũng có đồ ăn và trà gừng (còn cả kẹo m&m nữa chứ) ngon ơi là ngon.

Về nhà rồi mà vẫn thấy còn chút dư vị gì đó của chuyến đi, là sự xông pha vừa nướng vừa la của em Xue, là cái bẽn lẽn rất con gái của bé Pretty, là câu chuyện rất chân thành của Anhvu, là tiếng ngáy át cả tiếng gà gáy của Kim Jong Un (cái biệt danh này tui đặt à nha), là những chia sẻ của Dtluc và bác Lengkeng... Cám ơn cả nhà nhiều lắm.

Hẹn gặp mọi người tuần tới tại Také Nguyễn Bỉnh Khiêm nhé.

Thử thách đầu tiên là con đường chạy lên Đèo Bảo Lộc dài khoảng 10km nằm trên QL20, là cung đường chính từ Đà Lạt dẫn về phía Nam. Đèo có hai chổ tạm dừng có bãi đâu là chỗ Đức mẹ Maria và chùa Phật Bà Quan Âm - Miếu Ba Cô.
Dù đèo được nâng cấp sửa chữa nhiều lần nhưng nơi đây vẫn thường xẩy ra nhiều tai nạn nên rất nhiều am thờ nhỏ ven đèo.
Đỉnh đèo Bảo Lộc có đài kỷ niệm đèo Blao, nơi đã diễn ra những chiến công chống ngoại xâm của quân và dân trong thời kỳ 1945 - 1975.

Do đặc thù địa hình nơi đây là các khối đá Bazan bị chia cắt mạnh tạo nên các ngọn đồi và các dải đồi dốc có đỉnh tương đối bằng với độ cao phổ biến từ 800 đến 850m.

Theo cá nhân mình thấy đèo Bảo Lộc không cao nhưng có những con dốc dài cũng làm người ta ngao ngán khi nhìn các xe khách chạy với tốc độ kinh hoàng, phải nép sát lề phải và chạy thật chậm, không lấn tuyến để còn tận hưởng khoảnh khắc xe của chủ tịch Kim và ôm đổ ngược về lại con đường trước khi lên đèo.

Một đoạn có chiều sâu hun hút.

Thả dốc và khúc cua bị khuất tầm nhìn.

Hai nhân vật Bắc Triều, và đại diện là chủ tịch Kim.

Mặc dù xe hư nhưng ta vẫn quyết tâm vượt Đèo bằng được, đèo này thì nhầm nhò gì với bên Bắc Triều của ta.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back