What's new

Article: Hàn Quốc mùa đông - những hành trình mê mải

Xem bài mà lại nhớ chuyến đi đầu tháng 12 vừa rồi của mình. Chưa kịp đi được nhiều như em.
Mà lần đầu, kết hợp đi công tác và đi 1 mình. Tàu điện thì ko sao. Tiếc xiền nhất là quả mua sim, đắt choáng váng. Chưa đi cứ nghĩ là rẻ và dễ mua như VN, BKK...nên chả tìm hiểu, chả đăng kí roaming...

Xem bài mà lại nhớ chuyến đi đầu tháng 12 vừa rồi của mình. Chưa kịp đi được nhiều như em.
Mà lần đầu, kết hợp đi công tác và đi 1 mình. Tàu điện thì ko sao. Tiếc xiền nhất là quả mua sim, đắt choáng váng. Chưa đi cứ nghĩ là rẻ và dễ mua như VN, BKK...nên chả tìm hiểu, chả đăng kí roaming...

Em cũng không có mua sim anh ơi, tại đi tới đâu cũng bắt được wifi free hết á, chỉ có vùng xa xôi hẻo lánh quá mới không có thôi. Em đi tàu điện là phải xem 5 lần 7 lượt, không là cứ rối tung lên line này với line khác, lộn tùm lum. Em bị cái là không đổi tiền ở VN, qua đó đổi ngay sân bay nên tiếc thôi. Bên đó wifi everywhere luôn, có tùy chỗ hơi yếu nhưng lên fb post hình thì vô tư luôn, em đi tới đâu post tới đó. Lần sau nếu anh muốn đi lại thì có thêm kinh nghiệm rồi :D

hay quá , em cũng định đi deagu rồi mới về ngược lại seoul sau đó về VN , mà wifi bắt sóng nhiều lắm hả chị , có cần hỏi password không vậy chị ,em cũng đang hoang mang là tính bắt bus từ sân bay về deagu

hay quá , em cũng định đi deagu rồi mới về ngược lại seoul sau đó về VN , mà wifi bắt sóng nhiều lắm hả chị , có cần hỏi password không vậy chị ,em cũng đang hoang mang là tính bắt bus từ sân bay về deagu

Chị có rep cho em rồi đó nhen, sorry em vì không rep sớm cho em. Chị dạo này bận quá không có lên viết bài được. Chúc anh đi vui nha. :D

Đẹp quá, xin visa có khó lắm ko bạn? mình nghe nói bên hàn đang tăng vé bus đi từ sân bay tới seoul. Với cả đang biểu tình vụ bà tổng thống @@

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,465
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back