What's new

Nhật Bản - 26/4 đến 2/5

Hello cả nhà,

Năm sau nghỉ lễ 30/4, 1/5 rần rần nên mình làm plan đi Nhật và rủ rê đồng bọn nà.
Hiện nhóm có mình và 2 người nữa, chiêu mộ thêm vài bạn nữa cho xôm tụ, bạn nào muốn đi chung thì inbox mình nhé.
Lịch trình sơ bộ như sau:
26-Apr
2:00am: TSN
11:40am: Narita, Tokyo - Checkin
Tokyo city tour: Ueno park, Asakusa Temple, Royal Palace, Tokyo Sky Tree, Ginza shopping
27-Apr: Tokyo Disneyland
28-Apr: Fujisan: Ashi lake, Fuji Subaru Line 5th
29-Apr: Kyoto: Byodo-in temple, Kim Các Tự, Nishiki market, rừng tre Arashiyama, khu phố Ninenzaka dẫn tới đền Kiyomizu-dera
30-Apr: Osaka: Osaka Palace, Thủy cung Kaiyukan, Shinsekai, Shinsaibashi shopping
01-May: Kobe: Kobe by night, Kobe beef
02-May: 5:50pm Narita
03-May: 1am TSN

Dự định book vé mái bai Vanilla, tầm 8tr
Budget 200$/ngày
Tháng 2 apply visa

Hello cả nhà,

Năm sau nghỉ lễ 30/4, 1/5 rần rần nên mình làm plan đi Nhật và rủ rê đồng bọn nà.
Hiện nhóm có mình và 2 người nữa, chiêu mộ thêm vài bạn nữa cho xôm tụ, bạn nào muốn đi chung thì inbox mình nhé.
Lịch trình sơ bộ như sau:
26-Apr
2:00am: TSN
11:40am: Narita, Tokyo - Checkin
Tokyo city tour: Ueno park, Asakusa Temple, Royal Palace, Tokyo Sky Tree, Ginza shopping
27-Apr: Tokyo Disneyland
28-Apr: Fujisan: Ashi lake, Fuji Subaru Line 5th
29-Apr: Kyoto: Byodo-in temple, Kim Các Tự, Nishiki market, rừng tre Arashiyama, khu phố Ninenzaka dẫn tới đền Kiyomizu-dera
30-Apr: Osaka: Osaka Palace, Thủy cung Kaiyukan, Shinsekai, Shinsaibashi shopping
01-May: Kobe: Kobe by night, Kobe beef
02-May: 5:50pm Narita
03-May: 1am TSN

Dự định book vé mái bai Vanilla, tầm 8tr
Budget 200$/ngày
Tháng 2 apply visa

Với lịch trình như thế này bạn nên để dành đến hè thì hơn, tránh cái tầm Golden week kia ra cho nó đỡ đông đúc, đắt đỏ.

Vậy à bạn? Mình tính nghỉ lễ dài ngày đi chơi luôn á :)

Dịp lễ 30/4-1/5 của mình cũng là dịp nghỉ lễ lớn nhất trong năm của Nhật = dịp đắt đỏ và đông đúc nhất trong năm của bên đó.

Lịch trình của bạn lại không có gì đặc biệt phải đi đúng tầm đó (ví dụ xem hoa tử đằng, hoa baby blue) thì có thể đi vào dịp nào cũng được.

Vì thế nên cân nhắc kỹ giữa chuyện tận dụng ngày nghỉ và túi tiền. Tận dụng ngày lễ thì xác định là chi phí sẽ đội hơn so với mặt bằng chung các thời điểm khác khoảng gấp rưỡi và độ đông đúc thì hơn hẳn các dịp khác thôi.

Dịp lễ 30/4-1/5 của mình cũng là dịp nghỉ lễ lớn nhất trong năm của Nhật = dịp đắt đỏ và đông đúc nhất trong năm của bên đó.

Lịch trình của bạn lại không có gì đặc biệt phải đi đúng tầm đó (ví dụ xem hoa tử đằng, hoa baby blue) thì có thể đi vào dịp nào cũng được.

Vì thế nên cân nhắc kỹ giữa chuyện tận dụng ngày nghỉ và túi tiền. Tận dụng ngày lễ thì xác định là chi phí sẽ đội hơn so với mặt bằng chung các thời điểm khác khoảng gấp rưỡi và độ đông đúc thì hơn hẳn các dịp khác thôi.

Oh, cảm ơn bạn cho ý kiến nhé, mình sẽ cân nhắc!

Bạn add zalo mình trao đổi nhe 0948171315, mình đi 22/3 ngắm hoa anh đào, target 19tr. Đã lên plan và lịch trình chi tiết.

Hello cả nhà, hiện nhóm mình 3 người đã xong visa và book vé máy bay.
Lịch trình final là 27/4 ~ 4/5.
Bạn nào muốn join group thì ib mình nhé. Đang làm lại lịch trình và book ks :)

Lịch trình mới nè cả nhà ơi, nhóm mới chốt hum qua:

27/4: 11:40 NRT, gửi hành lý locker và khởi hành đi Kyoto. Ở đêm tại Kyoto
28/4: Kyoto city tour. Ở đêm tại Kyoto
29/4: Sáng khởi hành đi Osaka. Ở đêm tại Osaka
30/4: Osaka city tour và trưa khởi hành đi Nara, ở đêm tại Nara
1/5: Sáng khởi hành từ Nara đi Fujisan. Trưa khởi hành đi Yokohama. Ở đêm tại Yokohama
2/5: Trưa khởi hành về lại Tokyo
3/5: Tokyo city tour
4/5: Tokyo last day shopping, 18:25 back to SGN

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back