What's new

Visa du lịch Úc

nnnguyen

Phượt tử
Chào anh chị,

Em đang du học ở Mỹ và cuối năm nay tốt nghiệp. Theo dự định thì em muốn qua Úc vào đầu năm sau để thăm nhỏ bạn thân. Nó bảo là cứ apply bên Mỹ thì sẽ dễ hơn. Nhưng em search google toàn thấy apply visa đi Mỹ từ Úc chứ ko có hướng ngược lại. Còn google trang US thì nó chỉ có instruction to apply visa Úc dành cho US citizens:( Hix, anh chị nào đã từng apply visa như vậy rồi cho em tí kinh nghiệm. Em cám ơn.

Giúp em với !!!! Tư vấn xin visa du lịch Úc

Chào mọi người !
Em năm nay 21 tuổi, có người nhà bên Úc, em muốn xin visa sang đó chơi một thời gian,có giấy mời của nhân thân, nhưng thấy thủ tục rườm rà quá, nghĩa là em thì chưa lập gia đình, nhưng đk tài khoản trong ngân hàng e có đủ 5000$ rồi ạ, mỗi tội là ko có tài sản sổ đỏ gì hết á, liệu hồ sơ của em có khó để xin visa ko ạ :(

Tại vì hỏi bên toppic kia chẳng thấy ai trả lời em cả :(

Re: Giúp em với !!!! Tư vấn xin visa du lịch Úc

Chào mọi người !
Em năm nay 21 tuổi, có người nhà bên Úc, em muốn xin visa sang đó chơi một thời gian,có giấy mời của nhân thân, nhưng thấy thủ tục rườm rà quá, nghĩa là em thì chưa lập gia đình, nhưng đk tài khoản trong ngân hàng e có đủ 5000$ rồi ạ, mỗi tội là ko có tài sản sổ đỏ gì hết á, liệu hồ sơ của em có khó để xin visa ko ạ :(

Tại vì hỏi bên toppic kia chẳng thấy ai trả lời em cả :(

Thế ở VN em có làm ở công ty hay cơ quan nào không? nếu em có công việc ổn định ở VN , có nhà ở VN, có hộ khẩu , thì khi làm giấy tờ xin vía du lịch , em phải có giấy chứng nhận của cơ quan nơi em đang làm việc, chứng nhận cho em là người của công ty , cơ quan đang làm việc ở đó và đồng ý cho nghỉ phép baoo nhiêu ngày rồi sẽ quay lại làm việc . có công chứng và dịch ra tiếng anh để nộp vào hồ sơ .Đồng thời người bảo lãnh bên Uc , phải đảm bảo nơi ăn , ở cho em trong thời gian em ở uc và phải đảm bảo trước pháp luật uc là em phải quay về VN . rồi làm thuế ,gửi giấy tờ về cho em để em nộp hồ sơ. Nếu đảm bảo điều kiện như vậy thì sẽ có thể xin được visa du lich thôi , nhưng bây giờ chỉ được 1 tháng thôi , chứ không được lâu đâu !vì bây giờ Uc kiểm soát chặt về di trú cho người nhập cư nên giấy tờ phải bảo đảm thì mới xin được. hồ sơ rõ ràng , và quan trọng là phải chứng minh là mình phải quay lại VN, không được ở lại .Chúc em may mắn

Re: Apply visa du lịch Úc từ Mỹ

Không biết em apply được chưa nhung xin visa từ Mĩ thỉ em chỉ cần fill out cai application form, valid I-20, certified copy của I-94 và valid US visa còn khoảng 3-6 tháng (tất cả đều certify copies), bank statements càng nhiều tiền càng tốt rồi giấy xác nhận của trưởng và em còn cái gì nữa thì gửi nốt thôi. Nếu ở east coast thì gửi đến DC, không biết các chỗ khác thì ntn. Nói chung không khó lắm đâu

Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

nhờ các anh hướng dẫn cho em với; trường hợp như em thì có khả năng xin được visa úc không?
Em muốn đi du lịch úc 1-2 tuần để cho biết theo hình thức tự túc

1. giới tính Nam, sinh năm 1987
2. đã kết hôn, có 1 em bé
3. sổ tiết kiệm đứng tên chính chủ của em
4. Hộ khẩu hà nội đứng tên em
5. nhà đất hà nội đứng tên em
6. việc làm thì đang đi làm kế toán trưởng 1 doanh nghiệp tư nhân, mức lương tầm 8tr
7. quyết định xin nghỉ việc đi du lịch và ngày quay về làm việc: Có
8.Hợp đồng lao động : Có
9. Tiếng anh : Kém, chỉ biết nói sơ qua mấy câu
10. Hộ chiếu trắng, chưa từng đi du lịch nước nào

Em có nhờ mấy công ty du lịch đưa em sang úc chơi, thì họ bảo trường hợp em KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC
vì là hộ chiếu trắng, chưa đi nước nào
Nhờ các anh chị đi trước chỉ dạy giùm em làm sao đi được, Em chân thành cám ơn!

Re: Kinh nghiệm xin VISA ÚC

nhờ các anh hướng dẫn cho em với; trường hợp như em thì có khả năng xin được visa úc không?
Em muốn đi du lịch úc 1-2 tuần để cho biết theo hình thức tự túc

1. giới tính Nam, sinh năm 1987
2. đã kết hôn, có 1 em bé
3. sổ tiết kiệm đứng tên chính chủ của em
4. Hộ khẩu hà nội đứng tên em
5. nhà đất hà nội đứng tên em
6. việc làm thì đang đi làm kế toán trưởng 1 doanh nghiệp tư nhân, mức lương tầm 8tr
7. quyết định xin nghỉ việc đi du lịch và ngày quay về làm việc: Có
8.Hợp đồng lao động : Có
9. Tiếng anh : Kém, chỉ biết nói sơ qua mấy câu
10. Hộ chiếu trắng, chưa từng đi du lịch nước nào

Em có nhờ mấy công ty du lịch đưa em sang úc chơi, thì họ bảo trường hợp em KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC
vì là hộ chiếu trắng, chưa đi nước nào
Nhờ các anh chị đi trước chỉ dạy giùm em làm sao đi được, Em chân thành cám ơn!

Trường hợp của bạn hồ sơ vậy là cũng good rồi. Nếu mức lương nhích lên tầm gấp đôi thì ngon lành. Nhưng ngặt nổi bạn chưa đi qua nước nào hết. Hay bạn chịu khó đi Sing,Malay, Thái cái đi rồi xin Úc hay hơn

Trường hợp của bạn hồ sơ vậy là cũng good rồi. Nếu mức lương nhích lên tầm gấp đôi thì ngon lành. Nhưng ngặt nổi bạn chưa đi qua nước nào hết. Hay bạn chịu khó đi Sing,Malay, Thái cái đi rồi xin Úc hay hơn

bác cho em hỏi là phải bắt buộc hộ chiếu đã từng đi du lịch qua một số nước ah,
còn lương thì công ty chuyển khoản qua ngân hàng, không thay đổi được.
Vậy em không có khả năng đi du lịch bên Úc rồi.

bác cho em hỏi là phải bắt buộc hộ chiếu đã từng đi du lịch qua một số nước ah,
còn lương thì công ty chuyển khoản qua ngân hàng, không thay đổi được.
Vậy em không có khả năng đi du lịch bên Úc rồi.

Ko phải nhất định phải đi nước khác trước nhưng nó phần nào chứng minh dc bác đã có lịch sử du lịch và bác thật sự có nhu cầu du lịch chứ ko phải là có ý ở lại. Và bạn đã từng đi qua vài nước rồi sẽ hiểu phần nào luật ở hải quan. Nói chung bạn muốn thử vận may thì cứ apply đi

Lội hết 100 trang để xem kinh nghiệm xin visa Úc thì em cũng biết hầu hết các bước chuẩn bị rồi nhưng trường hợp của em khá khó, mọi ng tư vấn giúp em với ạ.

Đọc bài của anh maitranpy có cả nhà HN mà công ty du lịch cũng từ chối thì em nghĩ em khó qua cửa lắm :(((

- Nữ, độc thân, 24 tuổi
- Làm trợ lý tại 1 công ty tư nhân đầu tư xây dựng và khai thác khoáng sản, có thể xin xác nhận của sếp và đơn xin nghỉ phép.
- Lương 15tr/tháng nhận bằng tiền mặt, nhưng trên bảng lương kê khá thấp để tránh thuế thu nhập và bảo hiểm =.= -> có thể xin xác nhận của sếp với mức lương 15tr.
- Tài sản ko có bất động sản hay xe cộ gì hết.
- Sổ tiết kiệm khoảng 10.000$, có thể xin thêm mẹ 10.000$ nữa.
- Hộ chiếu gần như trắng, mới du lịch thái lan năm ngoái.
- Em có bf và bạn thân du học ở Úc có thể viết thư mời, nhưng ko bảo lãnh đc.

Mọi người tư vấn giúp em xem có nên mất hơn 3tr để apply ko ạ.

Trước khi xin visa, mình đã tham khảo ý kiến trên diễn đàn này rất lâu.
Mình xin visa du lịch ngày 6/3 và được approved ngày 13/3, không phỏng vấn gì cả. Cám ơn các bạn đã tư vấn và tận tình chia sẻ kinh nghiệm.
Như các bạn có nói, hồ sơ mình nên rõ ràng minh bạch. Hãy thử tưởng tượng mình là người xét duyệt thì sẽ hài lòng với loại hồ sơ nào?
Hồ sơ mình nên rành mạch, khai cái gì cũng có ngọn ngành, có số điện thoại, có giấy tờ chứng minh. Đại loại cứ cung cấp sẵn thông tin cho họ để nếu cần kiểm tra thì họ kiểm tra, đôi khi họ thấy vậy thì cũng yên tâm và hài lòng hơn.
Nói chung họ hướng dẫn gì thì mình cứ trình cái đó, đáp ứng nhu cầu cơ bản là được.
Chia sẻ kinh nghiệm: Nên đến IOM 162 Pasteur trước 8 giờ sáng hoặc trước 1 giờ trưa. Bấm lầu 8 rồi vô phòng bấm số 2 để xin visa du lịch. Chỉ cần đến trễ 3, 4 số mà trước mình là mấy anh làm dịch vụ thì chờ mệt mỏi luôn.

@lixilixi: Thời hạn xét duyệt của họ thường từ 1-2 tuần nên bây giờ xin vẫn kịp. Mình không dám khẳng định nên làm cách nào thì sẽ được visa. Cách chắc ăn nhất là phải có người bảo lãnh (khác với thư mời), người đó sẽ nộp một khoản tiền cho chính phủ Úc thế chân và một công dân Úc chỉ bảo lãnh được một người. Đi du lịch thì đơn giản hơn và cũng không khó nếu bạn chứng minh được sẽ trở về VN, hai cái chứng minh họ cần là: chứng minh mình có ràng buộc ở Vn (công việc, nhà cửa...) và chứng minh mình có đủ tiên đi chơi (Tài khoản, số tiết kiệm, v.v..)

Anh đi theo diện bảo lãnh ạ, e đang tính đi tự túc mà ko biết thế nào, giờ e bắt đầu chuẩn bị hồ sơ, 2 tháng nữa thì apply

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back