What's new

Kng du lịch Ấn Độ (28/4-7/5/2017)

Tìm bạn đồng hành du lịch Ấn Độ (28/4-7/5/2017)

Hi mng,
Tớ có dự định đi Ấn Độ vào dịp 30/4 năm nay, dự tính (chưa fix) là sẽ từ 28/4 đến 7/5. Hiện tại vé khứ hồi SGN-KUL-DEL-KUL-SGN là khoảng 6,5mil.
Tớ có tìm hiểu qua thông tin trên mạng thì hầu hết các tour design cho lịch trình 7-10 ngày thì sẽ đi vùng Golden Triangle (Delhi-Arga-Jaipur), nhưng mà t vẫn muốn đi thêm Varanasi hoặc Mumbai nữa, nhưng k biết có đi nổi k, chỉ sợ cố quá thành quá cố. Tớ có một số câu hỏi như dưới đây, bạn nào có kng đi Ấn rồi cho tớ một vài chia sẻ vớiiii
- Delhi cũng k hay ho lắm, nên chỉ ở 1 đêm thôi?
- Varasani là 1 nơi rất hay ho (nơi ngắm sông Hằng đẹp nhất, tp cổ nhất Ấn Độ), nhưng từ Delhi thì phải đi máy bay 1,5h hoặc tàu 12h. Có thể add vào lịch trình dc k?
- Mumbai là tp phát triển nhất Ấn Độ, nếu đi Delhi-Arga-Jaipur-Mumbai-Delhi thì có possible k? Nếu thế thì phải đi máy bay chặng Jaipur-Mumbai và Mumbai-Delhi. Tớ k ngại đi máy bay nhưng nghe nói ở Ấn cũng delay dữ lắm :)))?
Tớ cảm ơn trước!!(c)

Last edited:
Mình cũng đang có dự tính đi Ấn khoãng tháng 6-7 nếu ban có thể mình đi chung từng đoạn cũng tốt ( tớ thì thích đi hành hương Phật tích Tứ động tâm )...có chút tìm hiểu nên chia sẻ nha , mong các bạn có chung dự định cho thêm những thông tin hửu ích
-New Delhi bạn có thể thăm mộ Thánh GANDI , đi Taj Mahal ( cách Delhi 220km ) đi về trong ngày
-hiện vé Airasia khuyến vé khứ hồi SGN-KUL-DEL-KUL-SGN là khoảng 6,5mil , không biết là rẻ chưa vì có nghe thông tin thường AirAsia hay có vé khuyến mải vào tháng 2 bạn nào biết chia se cám ơn !
-bạn nào đã đi Ấn xin cho lời khuyên về Hotel , giá cả ở Dehli ... ở Bodhgaya chắc mình xin ở trong Chùa :) :):)

Mình cũng đang có dự tính đi Ấn khoãng tháng 6-7 nếu ban có thể mình đi chung từng đoạn cũng tốt ( tớ thì thích đi hành hương Phật tích Tứ động tâm )...có chút tìm hiểu nên chia sẻ nha , mong các bạn có chung dự định cho thêm những thông tin hửu ích
-New Delhi bạn có thể thăm mộ Thánh GANDI , đi Taj Mahal ( cách Delhi 220km ) đi về trong ngày
-hiện vé Airasia khuyến vé khứ hồi SGN-KUL-DEL-KUL-SGN là khoảng 6,5mil , không biết là rẻ chưa vì có nghe thông tin thường AirAsia hay có vé khuyến mải vào tháng 2 bạn nào biết chia se cám ơn !
-bạn nào đã đi Ấn xin cho lời khuyên về Hotel , giá cả ở Dehli ... ở Bodhgaya chắc mình xin ở trong Chùa

Hi cậu,
Tớ định đi đợt 30/4 để đỡ mất ngày nghỉ phép, nếu c có thể đi sớm hơn dc thì tốt :D. Tháng 6,7 ở Ấn thời tiết cũng khắc nghiệt hơn các thời điểm khác thì phải
Vé máy bay hiện tại 6,5mil t thấy khá ok, có thể affordable dc nhưng mà t cũng đợi vé rẻ hơn nên chưa book vội hehee. Hiện tại thì có Malaysia Airlines khứ hồi 8mil nhưng bao gồm cả hành lý kí gửi nữa rùi, chưa kể là có cả meal on board. AA thì k có những cái đó.
Hiện tại tớ cũng chưa rủ dc ai đi cùng vì bạn tớ cũng k interest về Ấn Độ lắm, chưa kể còn nguy hiểm và mất vệ sinh huhu.

Bạn nào có thể đi cùng hoặc có hứng thú về Ấn Độ contact tớ qua 0902-678-249 hoặc [email protected] cho tiện nhé.

tháng 4 tháng 5 mình bận không đi đươc !...( nếu không đã theo bạn rồi ). Từ tháng 6/2017 trở về sau ngày nào có vé rẻ là mình nhích ( vì thích Ấn ) !... biết là khoảng đó thì thời tiết không thuận lợi nhưng mình thì thuận ( times ) nên liều hehe

Oa oa có bạn nào đam mê khám phá Golden Triangle của Ấn Độ thì contact mình nhé, nhóm mình cần thêm 1 nữ và 1-2 nam nữa :D.
Lịch trình đi từ ngày 28/4 đến 7/5:
28/4: bay chuyến buổi trưa từ HCM của AA, transit ở KL, hạ cánh xuống New Delhi lúc 22:00 (h địa phương)
29/4: New Delhi
30/4: sáng move từ Delhi => Agra, chiều thăm thú loanh quanh Agra, ngắm hoàng hôn ở Taj Mahal
1/5: dậy sớm ngắm bình minh ở Taj Mahal, mua vé tham quan khu đền
2/5: move Agra => Jaipur
3-4/5: Jaipur (có thể 1 hôm sẽ đi tour camel ride)
5/5: move Jaipur => Delhi
6/5: Delhi
7/5: Delhi, bay chuyến đêm của AA, về đến SG trưa ngày 8/5.
Lịch trình trên là dự tính ban đầu của mình, có thể bớt số ngày ở Delhi để ở thêm Jaipur hoặc các vùng lân cận, nhưng mình hạn chế di chuyển quá nhiều, để có thể cảm nhận được cuộc sống từng nơi một cách đầy đủ nhất (và cũng vì giao thông Ấn Độ thuộc loại kinh khủng hàng top hahaa). Budget cho cả chuyến đi của mình max là 20mil (mong là k đến hehee): đã bao gồm vé máy bay ($270) và phí visa ($43). Mình nghĩ Ấn Độ không đắt đỏ, và nếu k mua sắm nhiều thì hoàn toàn có thể enjoy chuyến đi trong khoảng 15mil thôi ý ^.^

Bạn ở dorm cho rẻ. Delhi có nhiềy chỗ dorm có chừng 150k ah. Delhi ko có gì nhiều nên bạn ở chừng 1 ngày hoặc 1.5 ngày là đủ rồi. Mình đã đi Akshardham temple ở Delhi. Nó là 1 ngôi đền lớn của Hindu giáo siểu đẹp. Nếu bạn ghé buổi tối có cả nhạc nước đèn đẹp ak. Bạn có thể đi khu chợ Chandi Chowk nổi tiếng ở Delhi. Tháng 10 mình qua Ấn mình đi Golden temple và Wagal Flag ceremony ở Punjab và Rishikesh trung tâm yoga của thế giới ở bang Uttarakhand! Xong minh lượn xuống Jaipur va Jaisalmer của Rajasthan. Mình thấy giả cả bên Ấn cũng y như bên mình. Ko rê hơn nhiêu đâu. Thấy quần áo và bông tai thì rẻ. Bạn ráng thử món garlicn naan nha. Mua báng ladoo về làm quà cũng hat nè. Cả Jalebi thần tháng nữa. Chúc bạn vui.

hom nay mới mua vé Malaysia Airline Saigon- New Delhi Đi về 408US đi tháng 6 về tháng 7 bạn nào quan tâm Ấn có thể liên lạc inbox nếu thuận đi chung nha

hom nay mới mua vé Malaysia Airline Saigon- New Delhi Đi về 408US đi tháng 6 về tháng 7 bạn nào quan tâm Ấn có thể liên lạc inbox nếu thuận đi chung nha
Mình cũng dự tính đi Ấn khoảng thời gian đó, ko rõ lịch trình bạn thế nào ?

Bạn ở dorm cho rẻ. Delhi có nhiềy chỗ dorm có chừng 150k ah. Delhi ko có gì nhiều nên bạn ở chừng 1 ngày hoặc 1.5 ngày là đủ rồi. Mình đã đi Akshardham temple ở Delhi. Nó là 1 ngôi đền lớn của Hindu giáo siểu đẹp. Nếu bạn ghé buổi tối có cả nhạc nước đèn đẹp ak. Bạn có thể đi khu chợ Chandi Chowk nổi tiếng ở Delhi. Tháng 10 mình qua Ấn mình đi Golden temple và Wagal Flag ceremony ở Punjab và Rishikesh trung tâm yoga của thế giới ở bang Uttarakhand! Xong minh lượn xuống Jaipur va Jaisalmer của Rajasthan. Mình thấy giả cả bên Ấn cũng y như bên mình. Ko rê hơn nhiêu đâu. Thấy quần áo và bông tai thì rẻ. Bạn ráng thử món garlicn naan nha. Mua báng ladoo về làm quà cũng hat nè. Cả Jalebi thần tháng nữa. Chúc bạn vui.

Hi bạn
Thank bạn đã góp ý nhé. Tớ định bỏ Jaipur để đi Varanasi, tớ có đọc một số tài liệu thì thấy mng cũng recommend Varanasi, tp cổ nhất Ấn Độ và có song Hằng chảy qua. Bạn đến Varanasi chưa?
Có thể đi cả delhi, agra, Jaipur, Varanasi trong lịch trình 28/4-7/5 dc k bạn ? Có rush quá k?

MAS dịch vụ tốt lắm đấy. Vé $408 có hành lý kí gửi là okay đó. Đợt trc t đi châu Âu cũng đi MAS, quá ok luôn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back