What's new

(Saigon) TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH ĐI BUSAN-ULSAN-SEOUL TỪ 13-22.10.2017

Chào mọi người,

Mình tên Nam, năm nay 31 tuổi đang làm Quản Lý Kinh Doanh cho resort, khách sạn và Golf ở Đà Lạt. Văn phòng của Nam ở Saigon.

Hàn Quốc vào thu bầu trời trong xanh, khí hậu se lạnh với những cánh đồng hoa và những tán cây lá vàng, lá đỏ đẹp xao xuyến lòng người.

Nam có 01 cô bạn học chung cấp 03 định cư tại Ulsan, Hàn Quốc và Nam dự định qua đó du lịch kết hợp thăm cô ấy luôn.

Lịch trình như sau:

13.10 FRI SAIGON - SEOUL
SEOUL - ULSAN
14.10 SAT ULSAN
15.10 SUN ULSAN - BUSAN
16.10 MON BUSAN
17.10 TUE BUSAN
18.10 WED BUSAN - SEOUL
19.10 THU SEOUL
20.10 FRI SEOUL
21.10 SAT SEOUL
22.10 SUN SEOUL - SAIGON

Tính Nam kỹ lưỡng nên trước khi đi sẽ lên kế hoạch chi tiết, cụ thể để có thể chủ động, tiết kiệm thời gian và tiền bạc.

Đầu tháng 09 Nam sẽ nộp hồ sơ xin visa. Hiện tại giá vé khứ hồi Saigon - Seoul của vietjetair tầm khoảng dưới 05 triệu.

Khách sạn Nam tìm giá từ 300-400k/đêm/người hoặc 500-600k/đêm/02 người.

Nam định là sẽ đem theo khoảng 25 triệu (không tính vé máy bay và khách sạn).

Tiêu chí khi đi du lịch của Nam là: rẻ, tiết kiệm, trãi nghiệm cảm giác địa phương, ăn uống các món ăn bản địa, lặn lội, đi cho đã....Không thích các bạn có tính công chúa, hoàng tử...đi du lịch chỉ thích ngủ, nghỉ, than mệt....

Nam tìm nhóm 2-4 bạn cùng đi chung cho vui và tiết kiệm, nếu không Nam sẽ đi 01 mình. Bạn nào có ý muốn đi chung thì add FB/zalo/viber qua 0987309414 nhé.

Nam

Last edited:
thời điểm bạn đi thì mình nghĩ lá mới hơi vàng thôi chứ chưa đỏ đâu, mình vừa đi đầu t11/2016 thấy vậy đó, muốn có lá đỏ thì phải chịu khó lên núi cao hoặc dời ngày đi trễ hơn :D

thời điểm bạn đi thì mình nghĩ lá mới hơi vàng thôi chứ chưa đỏ đâu, mình vừa đi đầu t11/2016 thấy vậy đó, muốn có lá đỏ thì phải chịu khó lên núi cao hoặc dời ngày đi trễ hơn :D

Vậy khoảng qua tháng 12 thì đẹp hơn hả bạn?

Chào mọi người,

Mình tên Nam, năm nay 31 tuổi đang làm Quản Lý Kinh Doanh cho resort, khách sạn và Golf ở Đà Lạt. Văn phòng của Nam ở Saigon.

Hàn Quốc vào thu bầu trời trong xanh, khí hậu se lạnh với những cánh đồng hoa và những tán cây lá vàng, lá đỏ đẹp xao xuyến lòng người.
.......

Nam

Hi anh Nam,

Em ko có góp gạo thổi cơm chung nhưng em mới vừa đi hôm thu vừa rồi nên khi xem lịch trình nên thấy có mấy chỗ.
Thời gian a đi e sure là lá chỉ mới chuyển màu sơ sơ thôi, chưa có best viewing đâu ạ, Seoul có thể là 1 trong những nơi lá chuyển màu sớm nhất nhưng thời gian cũng chưa có đẹp đâu anh. Anh lùi sang cuối tháng thì đã hơn đấy ạ.

Anh kiếm được chỗ ở mà như giá ở trên thì quá pro rồi, e chỉ sợ ko có giá đó vào thời điểm ấy.

Budget 25tr thì quá dư sức qua cầu ạ. Lúc em đi 10 ngày Seoul Jeju ở phòng twin mà tổng phí tât cả đã bao gồm ks, vé máy bay ko tính mua sắm cũng tầm 20tr thôi ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back