What's new

Hà nội - Lào (tối 26/4 - 3/5/2017)

Lịch trình phượt Lào 26/4 – 3/5/2017
HÀ NỘI – XIENG KHOUANG - LUANG PRABANG – VANG VIEN – VIENTIANE – HÀ NỘI
Ngày 0,5: Khởi hành tối thứ tư 26/4:
19h30 tại bến xe nước ngầm
Ngày 1: Thứ năm 27/4: Hà nội – Xieng Khouang
6h sáng: Tới cửa khẩu Nậm Cắn làm thủ tục xuất nhập cảnh
10h sáng: tới Xiêng Khoảng, thuê taxi chở tới Cánh đồng chum, lăn lê bò toài chụp ảnhở đây.
Tối thuê xe đi thẳng từ Xiêng Khoảng đi Luông phrabăng luôn
Ngày 2: Thứ sáu 28/4: Chơi ở Luang Prabang
Sáng sớm tới Luông, xem sư đi khất thực lúc 6h sáng. Thuê nhà nghỉ và bắt đầu lượn lờ Phousi, thác Kuongsi….
Ngày 3: Thứ bảy 29/4: Luang Prabang – Vang Viên
Sáng ăn chơi nhảy múa ảnh ọt, đi chùa Wat Xieng Thong, thuê thuyền đi dọc sông…
Chiều bắt xe về Vang Viên chơi tối ở đây
Ngày 4: Chủ nhật 30/4: Chơi ở Vang Viên
Sáng dạo chơi ở đây, mua tour đi Tubing, Kayaking, Jumping…
Tối ngủ ở đây.
Ngày 5: Thứ hai 1,/5: Vang Viên - thủ đô Vientiane
Sáng đi Bus tới thủ đô, đến trưa tới nơi, ăn uống chơi bời dạo quanh thủ .
Ngày 6: Thứ ba 2/5: Thủ đô Vientiane
Đi thăm quan Vườn Phật và các địa danh Pattuxay, That Luong, chùa chiền..
Đến tối bắt xe về Hà nội
Ngày 7: Thứ tư 3/5
15h00 có mặt tại Hà nội
Kết thúc hành trình
(Ps: Lịch trình mới là dự kiến, cung đường có thể thay đổi sau khi off, kinh phí dự kiến 4m/ng.)

Em đki 2 suất dập dòm vì đang mún đi Trương Gia Giới dịp này. bọn e cũng định nếu k đi TQ thì sẽ đi Lào :D

Chào các bạn, hiện tại chắc chắn chỉ có hai vợ chồng mình thôi, đăng ký thêm có 1 chị và 1 anh, mình chỉ muốn đi đoàn tầm khoảng 6~8 người thôi nên sẽ chốt sớm vào đầu tháng 3, sau đó sẽ dành thời gian để đặt vé sớm và nghiên cứu kỹ hành trình. thanks.

Em đki 2 suất dập dòm vì đang mún đi Trương Gia Giới dịp này. bọn e cũng định nếu k đi TQ thì sẽ đi Lào :D

Dịp này chị cũng băn khoăn giữa Trương Gia Giới với Lào đấy, nhưng mà thích Lào hơn. Một là do chưa đi Lào bao giờ, hai là nghe nói nên tránh đi TQ vào dịp 1/5 vì rất đông.

Thông báo hiện tại mới chỉ có 2 vợ chồng mình là chắc chắn đi, cũng đã có một vài người dập dòm hay muốn đi nhưng mình không thích, mình xin nêu quan điểm của mình cần tuyển người đi cung này cùng vc mình đó là người hòa đồng, nhiệt tình muốn đi và cùng nhau chia sẻ trách nhiệm, lịch trình cũng như mọi việc trong cả chuyến đi với vc mình, chứ mình không cần những người muốn join kiểu " anh làm hết đi, bao nhiêu tiền em đóng, đến giờ đi chỉ cần xách balo lên đi thôi, có gì lead lo hết rồi", mình cũng thick làm giống các bạn lắm nhưng khổ nỗi không có ai tổ chức đi Lào để mình join cả.
Vì thế, bạn nào cảm thấy đi được thì gọi trực tiếp cho mình nha, anh em cafe bàn về lịch trình với nhau, mình sẽ chốt trong tháng 3 này, nếu không tuyển được thêm ai thì 2 vc mình cũng vẫn đi thôi, dù đi như thế hơi buồn chút.
Thanks and best regard!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back