What's new

[Chia sẻ] Lập team học Scuba Diving (OWD) - Nha Trang 10-12/03 (Sáu Bảy CN)

teppi19

Phượt tử
Số là em thích môn này, chỉ cần biết bơi còn lại có huấn luyện viên lo
Chưa nói đến việc học xog có cái International Cert sau này đi đâu chỉ thuê mỗi dụng cụ (= 1/3 chi phí thuê có HLV) là có thể khám phá Phú Quốc, Côn Đảo hay Koh Samui, Koh Tao ....), chỉ cần khám phá Nha Trang (hòn Mun) là các bạn mê ngay thôi.

Thời gian: 3 ngày 10-12/3/17 (8am đến 3pm)
Địa điểm: hòn Mun - Nha Trang (bên school đưa đón tận răng, bao gồm ăn trưa)
hiện đã có báo giá 280$/người của Angel Dive bao luôn chổ ở
đang chờ các nơi khác

Chi phí dự kiến: vé máy bay SG-NT khứ hồi đang 1tr1 (VNA đang rẻ nhất, đã mua tối 9/3 về tối 13/3 do muốn ở lạit thêm thứ Hai), hoặc các bạn có thể chọn đi tàu / xe ban đêm giá tầm 500k khứ hồi
school: tầm 6tr, có thể rẻ hơn
ăn (tối và sáng) tuỳ nhu cầu
đi lại nội NT: tuỳ, ai đi VNA thì tốn thêm khoảng TAXI 300k 2 chiều

Kêu gọi người đồng sở thíx nhé, em Nam, Già mà Gân, ở SG
inbox nhé
Thanks
teppi

Anh ơi anh đã học lặn chưa? Nếu chưa thì em xin đky cùng nhé. E có dự định hè này học open water mà chưa có ai đi cùng

sorry all là mình học xong rồi nên k0 follow up.

Nhận định: Padi và SSI thì chương trình như nhau, khác nhau cái branding (như hàng hiệu và local)
Padi là khởi sướng / sơ khai do người Phương Tây lập và hoạt động chính ở Úc
SSI là những người tách ra từ PADI và làm 1 nhánh branding thấp hơn xíu, located Thái Lan và chuyên phục vụ Châu Á

Vừa rồi, để tiết kiệm mình học SSI, tại Angel Dive (mấy bạn google sẽ thấy), Angel Dive do 1 anh người Pháp, kinh nghiệm trên 10k lần lặn.
Khuyến nghị nên học Open, Advance và Deepdive với Local Instructor cho dễ giao tiếp vì tất tần tật là liên quan đến tính mạng mình. Các course thì có thể chọn ai tuỳ (nên based on kinh nghiệm của Instructor hơn là xuất xứ)

Về PADI (in case các bạn muốn có brand trong bằng cấp): nên học ở Sailing Club (chuẩn 5* duy nhất tại N.Trang)
Các bạn nên google xem review để có tham khảo cho chính mình.

Về thời gian: học luôn ngoài Nha Trang cũng chỉ mất 3 ngày full (6 lần lặn), học xong theo nguyên tắc an toàn thì nên bay sau 18h kể từ lần lặn cuối, các bạn có thể sắp xếp đi tàu / xe thì k0 bị giới hạn này.
K0 khuyến khích học trong hồ bơi ... sự nhàm chán sẽ làm các mất ý chí. Cứ ra biển sẽ thích thú thôi. Tuy nhiên, sắp xếp thế nào là do chính các bạn.
(ý kiến cá nhân)

sắp tới mình định off 1 ngày làm trong tháng 5 (kết hợp với T7 + CN) để làm khoá deepdive (max đc 40m). Nếu các bạn hứng thú thì cứ trao đổi, rủ rê đi chung nhé. Các bạn có thể add Zalo Teppi (có cái hình logo SSI) để trao đổi cho nhanh

P/s: Lễ này cũng làm chuyến touring ra Nha Trang bằng xe máy, anh em nào hứng thú thì tham gia, ai có đang ở những nơi dọc đường thì chia sẻ, có thời gian mình gạp nhau giao lưu nhé.

Teppi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back