What's new

[Hỏi đáp] Hỏi Kinh Nghiệm đi Đà Nẵng - Huế - Quãng Nam 4 ngày - 4 đêm

tony_liv

Phượt tử
Chào mọi người,
Sắp tới mình có đi Đà Nẵng 4 ngày, mình muốn đi Đà Nẵng - Huế - Quãng Nam trong 4 ngày
Cho mình xin lịch trình và các địa điểm tham quan như thế nào nhé!
Mình thuê xe máy ở đà nẵng
Cảm ơn ^^

Chào mọi người,
Sắp tới mình có đi Đà Nẵng 4 ngày, mình muốn đi Đà Nẵng - Huế - Quãng Nam trong 4 ngày
Cho mình xin lịch trình và các địa điểm tham quan như thế nào nhé!
Mình thuê xe máy ở đà nẵng
Cảm ơn ^^

Ngày 1 Đà Nẵng -> Trung Tâm TP. Cầu Sông Hàn, Bán Đảo Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn ....( Nếu tham quan Bà Nà Hills thì mất thêm 1 ngày )

Ngày 2 - Đà Nẵng - Huế --> Tham quan đèo Hải Vân, Vịnh Lăng Cô -> Đầm Lập An -> Đại Nội -> Thôn Vỹ Dạ -> Chùa Thiên Mụ -> Núi Ngự Bình -> Lăng vua Khải Định .... -> Đà Nẵng tổng quãng đường đi về khoãng 250km

Ngày 3 + 4 - Đà Nẵng - Hội An --> Phố Cổ Hội An, Thánh địa Mỹ Sơn, Biển Cửa Đại, Cù Lao Chàm ....

Last edited:
Tư vấn:
Bạn nên đến Đà Nẵng vào buổi tối, nghỉ ngơi và chuẩn bị cho ngày hôm sau bắt đầu khám phá các mục tiêu vệ tinh,đừng vội...
*Ngày 1: Bà Nà Hills - thiên đường trên mây: Cách trung tâm TP Đà Nẵng 20km về hướng Tây - Tây Bắc. Bạn nên đi khoảng 9h30 - 10h30 sau khi thoải mái cafe, ăn sáng và mua ít đồ ăn mang theo cho bữa trưa. Giá cáp treo cho công dân không có hộ khẩu Đà Nẵng là 600k/người. Chú ý là phải đi lên tới đỉnh nha, chứ đi mới 1 chặng cáp xong mà quay xuống là phải mua lại vé khác đó. Khám phá cảnh quan thiên nhiên và nhân tạo, tận hưởng không khí se lạnh của Bà Nà. Đến tầm 16h30 tới 17h30 là lên cáp để trở về. Nếu muốn tìm điểm ăn tối với hải sản tươi ngon mà giá bình dân, bạn có thể đi dọc bờ biển đường Nguyễn Tất Thành, tìm đến quán Phương (Quán Bà Mập, ai ngồi quán này từ 10 năm trước mới biết tên này), ngoài ra còn rất nhiều quán khác nhé.
*Ngày 2: Hội An - Cù Lao Chàm là mục tiêu nên khám phá. Từ Đà Nẵng tầm 6h00 tới 6h30 lên xe đi thẳng bến tàu du lịch Cửa Đại, mua vé tàu cao tốc và thẳng tiến Cù Lao Chàm. Dạo chơi, thăm thú, vẫy vùng thỏa thích, ăn trưa trên đảo với những món ăn dân dã cực ngon. Tầm 14h30 đến 15h00 (hoặc sớm hơn nhé) lên tàu trở về Hội An, thưởng thức vài món ăn, nhâm nhi cafe, chờ tối dạo phố cổ. Tầm 20h00 trở về Đà Nẵng.
*Ngày 3: Dành cho nghỉ ngơi, phục hồi và dạo phố. Sáng ngủ nướng, ăn sáng, cafe... trước khi tiếp tục du ngoạn. Các điểm đến hấp dẫn là: Danh thắng Ngũ Hành Sơn, Bán đảo Sơn Trà (Chùa Linh Ứng, cay đa cổ thụ, đỉnh Bàn cờ ...). Chiều về ghé thăm Cổ Viện Chàm, ăn tối và bắt đầu khám phá đêm Đà Nẵng. Bạn sẽ thong thả tản bộ dọc bờ sông Hàn, tham quan cầu Rồng, cụm biểu tượng cầu tình yêu - cá chép hóa rồng... và các hoạt động văn hóa, văn nghệ đặc sắc.
*Ngày 4: Đà Nẵng đi Huế thăm Cố đô triều Nguyễn. Hãy chọn thành nội làm điểm đến đầu tiên nhé, tìm hiểu về 9 Chúa 13 Vua triều Nguyễn, sau đó đi thăm các lăng tẩm, địa danh... Cố gắng sắp xếp để trở về trước 16h00, vì quãng đường 100km với nhiều đoạn đường đèo dốc, vắng người.
Chúc bạn có chuyến đi đáng nhớ!

Mình sông tại Đà Nẵng và hiện tại đang làm hướng dẫn viên du lịch tại đây , các bạn đến Đà Nẵng du lịch cứ gọi cho mình , mình hy vọng sẽ giúp đc các bạn gì đó thật thiết thực : 0935538992

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back