What's new

Tuyển members đi Đài Loan T10/2017

Hi mọi người,
Mình và bạn mình (nữ) dự đinh đi Đài Loan 1 tuần vào tháng 10/2017 bay từ Hà Nội của VJ.
Hiện tại, bọn mình đang chờ đợt tung vé giá rẻ tới của Vietjet thì sẽ book luôn (vé khứ hồi giá tốt sẽ từ 2.5M đến trên dưới 4M)
Tổng chi phí cho chuyến đi khoảng từ 8 đến 10M
Bạn nào muốn đi vào khoảng thời gian ấy thì join cho vui nhé.
Lịch trình dự kiến:
Ngày 1: Đến Đài Bắc 19:00, check in khách sạn=> Ăn tối, chợ đêm Ximending.
Ngày 2: Taipei 101 (Tòa tháp 89 tầng) => Sisi South Village + Creative Park => Keelung (TP Cảng Cơ Long) => Yongkang STR (Phố Vĩnh Khang, phố ẩm thực nổi tiếng) => Shilin Market (Chợ Sỹ Lâm) => Về khách sạn
Ngày 3: Jiufen + Shifen + Houtong (Cửu phần + Thập phần + Làng mèo) => Raohe Market (Chợ đêm Tây Môn Đình) => Về khách sạn
Ngày 4: Leo núi Yangmingshan
Tối: Đón tàu nhanh đến Taichung- ngủ lại đêm ở Taichung và đi chợ đêm Fengija hoặc Yizhong

Ngày 5: Sáng: đi Sun moon lake sau đó về lại Đài Bắc
Ngày 6: Trở lại Đài Bắc đi Elephant Mountain => Xinbeitou (suối nước nóng) => Ăn tối, chợ hoặc trung tâm TM nào đó => Về khách sạn.
Ngày 7: Sáng:Tham quan đài tưởng niệm Tưởng Giới Thạch + ăn uống và shopping =>4h ra sân bay về HN
Ăn uống:
– Din Tai Fung (trên tháp 101): Nhà hàng thưởng thức Dimsun nổi tiếng nhất Taipei.
– Yong Kang Beef Noodles: Địa chỉ thưởng thức đặc sản mỳ bò nổi tiếng ở Taipei. Bạn đến ga Dong Men station, rồi đi bộ vào phố Yongkang thì hỏi đường tiếp nhé.
– Mitsui Stand Up Sushi: Tiệm Sushi ngon nhất Taipei, nằm trong khu chợ hải sản Addiction Aquatic lớn nhất Đài Bắc. Sushi ở đây vừa rẻ, vừa ngon.
– Trà sữa: Đặc sản xứ Đài :D
……
Nghỉ: book ở khu Ximen để tiện đi lại.

bọn mình có visa đi EU nên đc miễn thủ tục này nên cũng chưa tìm hiểu kĩ, mình vừa search thì thấy phí tự làm là 50$, có chứng minh tài chính... bạn google cho đầy đủ nhá. Thấy mn bảo tự làm visa Đài giờ dễ hơn rất nhiều đó... (c)

Visa đài loan nếu bạn đã có visa các nước hàn , nhật hay châu âu thì cần khai form online thôi , nếu ko có visa nước nào xin tự túc cần có : hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép , bảo hiểm xã hội , y tế , chứng minh tài chính cần 1 sổ tiết kiệm tối thiểu 100tr , bking ks , vé máy bay , lịch trình tour , hộ chiếu , hình ,,, phí 50$ tầm 7 ngày làm việc là có visa , :D

Visa đài loan nếu bạn đã có visa các nước hàn , nhật hay châu âu thì cần khai form online thôi , nếu ko có visa nước nào xin tự túc cần có : hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép , bảo hiểm xã hội , y tế , chứng minh tài chính cần 1 sổ tiết kiệm tối thiểu 100tr , bking ks , vé máy bay , lịch trình tour , hộ chiếu , hình ,,, phí 50$ tầm 7 ngày làm việc là có visa , :D

Ghét cái vụ đơn xin nghỉ phép thế k0 biết :Dam

bạn ơi tháng 6 đang có vé rẻ, mình cũng đang háo hức vụ đi DL, mình muốn join cùng với ạ, zalo của mình +84986141820

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back