What's new

Mang những thực phẩm này vào Mỹ khi đi du lịch có sao không?!

meca_8890

Phượt thủ
Chào các bạn! Mình sắp đi du lịch Mỹ 2 tuần. Các bạn cho mình hỏi mình định mang những thực phẩm dưới đây vào Mỹ để làm quà cho bạn thì có vấn đề gì không ạ. Cả nhà tư vấn giùm mình với. Khi nhập cảnh mình phải khai chi tiết mang những loại nào hay chỉ cần khai chung chung là "thực phẩm sấy khô" (dried food) ạ?
1 Kg thịt trâu gác bếp và 1 kg măng khô (sản phẩm của bác Tân Hoabanfood ấy ạ, em không có ý quảng cáo giùm đâu :D)
2 Kg mực khô
1 kg tôm khô
1 kg nấm linh chi khô
2 hộp yến
1 kg củ tam thất sấy khô và bột củ tam thất
Cảm ơn các bạn nhiều lắm :):):)

Mỹ không cho đem vào THIT (các loại) và các sản phẫm từ thịt. Hiện tại cũng không cho đem vào các loại hải sản và sản phẫm của hải sản ( đồ khô . mắn ...). Mì ly ăn liền hương vị tôm, thịt cũng bị cấm.
Chỉ cho đem vào thức ăn chay đã qua chế biến.
Nói chung là không nên đem vào thực phẩm các loại là tốt nhất, để tránh phiền phức cho việc xin visa và nhập cảnh lần sau.

Mình đi chơi bên đó 2 lần (bay từ Bangkok), cả 2 lần mình đều đem theo chà bông (ruốc) thì không thấy có vấn đề gì. TSA vẫn mở hành lý kiểm tra bình thường, và mình cũng không bao bọc gì hết vì để đồ trong hũ nhựa. Mấy loại kia thì mình chưa mang bao giờ nên không rõ nhé bạn.

Mình đi chơi bên đó 2 lần (bay từ Bangkok), cả 2 lần mình đều đem theo chà bông (ruốc) thì không thấy có vấn đề gì. TSA vẫn mở hành lý kiểm tra bình thường, và mình cũng không bao bọc gì hết vì để đồ trong hũ nhựa. Mấy loại kia thì mình chưa mang bao giờ nên không rõ nhé bạn.

Vậy có khi bạn gặp may mắn đó :)
Cảm ơn các bạn đã tư vấn giùm mình <3

Để không gặp rắc rối thì tránh tuyệt đối các loại có liên quan đến thịt.

Lần vừa rồi vào US mì ăn liền có hình tôm, thịt,... thì không bị kiểm tra. Có lẽ một phần do tôi khai có mang đậu tương (soy bean) nên họ tập trung xem lọ đậu tương của mình. Bạn đi cùng thì vì mấy quả quất mà bị khám rất kĩ.

Để không gặp rắc rối thì tránh tuyệt đối các loại có liên quan đến thịt.

Lần vừa rồi vào US mì ăn liền có hình tôm, thịt,... thì không bị kiểm tra. Có lẽ một phần do tôi khai có mang đậu tương (soy bean) nên họ tập trung xem lọ đậu tương của mình. Bạn đi cùng thì vì mấy quả quất mà bị khám rất kĩ.

Bạn ơi vậy trong tờ khai nhập cảnh mình phải liệt kê chi tiết từng loại thực phẩm mang theo ah? Cảm ơn bạn nhé! :)

Hành lý ngoài quần áo đem theo để mặc, trong form hải quan bạn cần ghi tên hàng hoá, giá trị từng loại hàng hoá ,(hình như ỡ mặt sau của form), tổng giá trị.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back