What's new

[Hỏi đáp] <Dalat>cho em hỏi có ai đi cung đường này lên đà lạt chưa ạ

haducanh

Phượt tử
cuối tháng sáu này em dự định đi phượt khoảng 4>6 tỉnh miền trung, dự tính chi phí của em khoảng 15tr (tất tần tật 2vc em), khoảng 13 ngày không biết có ổn không ạ. 2 tỉnh núi(lâm đồng, BMT) và 2 tỉnh biển(Nha Trang, Phan Thiết)
do em chưa đi phượt lần nào, và em nghiên cứu trên google cũng khá nhiều và chưa thấy nói về điều này
1.đi phượt 2 người liệu có ổn không? đi dọc đường có gặp ăn cướp không (HCM>Dalat)?
2.em xem trên google thì cung đường QL20 , đèo prenn khá nguy hiểm nên em quyết định không đi đường này.
=>>mấy anh hay đi phượt xem dùm em. cung đường này tốt không ạ, có nguy hiểm nhiều không? AN TOÀN LÀ TRÊN HẾT
HCM>DT741>QL14>Tx.Gia Nghĩa>QL28>TL725>QL27>Điện biên phủ> dalat
tổng ~400km
hoặc ai có tuyến đường nào an toàn hơn share cho em với, em lần đầu đi phượt ạ
hình đây ạ. cám ơn mấy anh Phượt.vn nhiều

Re: &lt;Dalat&gt;cho em hỏi có ai đi cung đường này lên đà lạt chưa ạ

Theo kế hoạch thì đi 2 tỉnh miền núi Đà lạt và BM Thuộc thì cứ đi QL 14 lên BMT rồi về ĐL bằng QL27 ,rồi ĐL -Nha Trang -Phan Thiết ,như vậy là ổn ,QL14 đã hoàn thành rất tốt .Không đi ban đêm thì sợ gì cướp ,lái xe an toàn không phóng nhanh vượt ẩu ,cứ từ từ đi vừa thưởng thức cảnh quan ,đi những 13 ngày thì cần gì vôi .Mười lăm triệu thì quá ổn cho 13 ngày .Cứ đi đừng lo ngại gì rồi sẽ thích thôi ,chúc 2 bạn mạnh dạn lên đường du ngoạn .

Tuyến đường nào cũng nguy hiểm hết bạn ah, tuyến dg` an toàn nhất là đi máy bay bay thăng lên DL á

Con đường ngắn nhất, nhanh nhất và an toàn nhất từ HCM lên Đà Lạt vẫn là QL 20. Tuy nhiên muốn đi vòng vèo khám phá lung tung thì đi theo cung của bạn vạch ra cũng được, tuy nhiên cung này đi cần nhiều thời gian. Mà đi liểu này thì hơi ngược ngược, bạn nên chạy thẳng Ban Mê Thuật trước rồi về Đà Lạt theo QL 27, sau đó qua Nam Ban để lên Đà Lạt bằng đèo Tà Nung. Từ Đà Lạt đi Nha Trang theo đèo qua Long Lanh, Hòn Giao... từ Nha Trang về Phan Thiết đi theo đường ven biển.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back