What's new

[Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm quý báu đi dụ lịch 7 ngày tại Sydney

SAA

Phượt tử
Xin chào các members
Tình hình là mình đi bụi 07 ngày tại Sydney (từ 5/6-11/6) đây là lần đầu tiên đi Úc nên chưa biết gì, vì vậy mình xin các anh em chia sẽ những kinh nghiệm quý báu đi tham quan, ăn uống và hotel trong vòng 7 ngày tại nước Úc nhé
chân thành cảm ơn và mong chờ các comments

Cuối năm ngoái mình cũng đi Sydney 5 ngày.
Phương tiện đi lại chủ yếu là bus, tram và ferry - đều dùng thẻ Opal cả.
Tại Sydney thì mình ở nhà AirBnB cùng chủ nhà - ở khu Fitzroy, dù ko phải trung tâm nhưng cũng có nhiều nhà hàng nổi tiếng và ngay gần Bus Stop. Buổi sáng mình thường nấu ăn ở nhà, kiểu như là bánh mỳ với ham, với trứng hoặc bò ấy, nên cũng tiết kiệm được thời gian và chi phí.
Ngoài những điểm du lịch trong thành phố, thì mình đi thêm 2 bãi biển là Manly và Sandy đều khá đẹp.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

Hi,
Mình có search 1 số địa điểm sau, bạn tham khảo nhé:

Tối đi Vivid Sydney (Opera house + Barangaroo)
Blue Moutain
The Rocks Discovery Museum
Queen Victoria Building: bạn nhớ xem các chuông đồng hồ
Bondi to Coogee walk (6 km); Đi phà tới Manly từ bến phà Circular Quay
Art Gallery of New South Wales (Sydney)
Free: Royal Botanic Garden

mình cũng vừa đi bụi melbourne và sydney 1 tuần đầu tháng 4 vừa rồi
Nói chung mình thấy ở sydney và melbourne trong city centre không có gì quá đặc sắc cả, chủ yếu là đi những nơi xung quanh ngoài thành phố nhiều cảnh đẹp hơn rất nhiều. còn shopping thì mình thấy ko có gì cả
Mình ở hostel gần sydney central station thấy hệ thống rail ở đây khó hiểu hơn mấy thành phố lớn khác.
ở sydney mình có đi mấy cái tắm nude nhưng ko thấy có gì cả, bondi beach cũng ko đặc sắc, tốt nhất bạn muốn đi biển thì lên trên tí gần gold coast và great barrier reef đẹp hơn nhiều

Nói chung mình thấy ở sydney và melbourne trong city centre không có gì quá đặc sắc cả, chủ yếu là đi những nơi xung quanh ngoài thành phố nhiều cảnh đẹp hơn rất nhiều. còn shopping thì mình thấy ko có gì cả
Mình ở hostel gần sydney central station thấy hệ thống rail ở đây khó hiểu hơn mấy thành phố lớn khác.
ở sydney mình có đi mấy cái tắm nude nhưng ko thấy có gì cả, bondi beach cũng ko đặc sắc, tốt nhất bạn muốn đi biển thì lên trên tí gần gold coast và great barrier reef đẹp hơn nhiều

Bạn cho mình hỏi kinh nghiệm đi great barrier reef với. Đi từ Sydney thì đi bằng phương tiện gì? Ở đó trong bao nhiêu ngày thì được? Đi lặn thì mua tour có mắc ko bạn?

Có phải Vietdoan ttvnol ngày xưa không nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back