What's new

Tìm bạn đồng hành trek ABC Nepal tháng 10/2017

Hiện mình có kế hoạch trek ABC basecamp Nepal vào tháng 10, cụ thể là ngày bay sẽ là 2/10. Chuyến đi sẽ tự túc ko theo tour, hiện chỉ có một mình mình và tìm thêm bạn đồng hành để đi cùng.
Yêu cầu chỉ cần thoải mái, vui vẻ, có sức khỏe, đã từng trek hoặc leo núi, chịu khó là đc (c) có máy ảnh là một lợi thế :)) Ưu tiên nam vì mình chỉ quen đi với nam
Plan cụ thể thì mình có nhưng chủ yếu vẫn dựa trên review những người đi trước, bạn nào muốn chi tiết thì liên lạc mình qua Face nhé:
https://www.facebook.com/tsoul.duy

Last edited:
Đi 1 mình đỡ tốn kém nhưng nguy hiểm lắm. Bạn suy nghĩ kỹ vào nhé. Khí hậu và sức khỏe ko phù hợp với thể trạng ng Việt đâu. Theo mình cứ theo tour cho an tâm

Mình cũng tìm hiểu khá kĩ về cung trek, thể lực mình ko ngán nhưng mình ngán nhất là sốc độ cao, thực sự đây là kế hoạch mình ấp ủ khá lâu và bạn mình cũng đi tự túc về nói cung này khá dễ trek và đông người đi nên cứ qua ấy kết bạn là đc, tìm partner ở VN khó quá

Uh tớ nghĩ bạn đi tự túc nên nhiều ng họ hơi lo vì ko có hướng dẫn viên với ng vác đồ hộ. Leo ko thôi đã mệt lại còn cõng thêm 10 cân hành lý nữa. Thôi mỗi ng có 1 cách khác nhau. Chúc bạn sớm tìm đc bạn đồng hành

Bạn ơi, mình cũng muốn đi, nhưng muốn đi EBC và đi theo tour thì tốt hơn vì nhiều lý do. Nếu bạn định lập nhóm EBC, theo tour thì msg cho mình nhé. Bạn nào có biết nhóm nào năm nay đi EBC thì làm ơn báo cho mình với nhé, cảm ơn các bạn nhiều.

Bạn ơi, mình cũng muốn đi, nhưng muốn đi EBC và đi theo tour thì tốt hơn vì nhiều lý do. Nếu bạn định lập nhóm EBC, theo tour thì msg cho mình nhé. Bạn nào có biết nhóm nào năm nay đi EBC thì làm ơn báo cho mình với nhé, cảm ơn các bạn nhiều.
B ơi có 1 nhóm tháng 4. Có 1 nhóm tháng 10 của chi Hamacon và 1 nhóm đi tết âm. Nhóm c hamacom đi cung leo lên độ cao 63000 mét.

ABC bạn đi một mình tháng 10 vô tư nhé, cũng tính năm nay đi tiếp, nhưng mà đi cung AC hoặc Mustang vì ABC mình đi năm ngoái rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back