What's new

Cùng đi Bảo Lộc (Lâm đồng) - (29/04 - 01/05/2017)

Đi Đà Lạt hoài mà chưa một lần ghé Bảo Lộc

Muốn dành hẳn 03 ngày cho Bảo Lộc thôi à, có bạn nào muốn đi cùng không?

Đến giờ số bạn đăng ký cũng hòm hòm, danh sách dập dòm nó cụ thể như sau, các bạn inbox confirm dùm mình nhé
1. Thớt (xuất phát tối thứ 6 hay 7 đều OK)
2. New Ideas Thành (xuất phát tối thứ 7)
3. Chị Vui
4. Anh Tâm (inbox)
5. Heaven Knight
6. Pé nhoc
Các bạn xác nhận có thể xuất phát hôm nào? Để thống nhất đi và các bạn tự đặt vé xe Phương Trang dùm mình, mình sẽ không thu tiền các bạn đâu nha, lên tới rầu thu tiền ăn chơi sau.

Lịch trình cụ thể
Ngày 1
1. Sáng sớm hôm đầu tiên tới nơi là đi thẳng tới chùa Linh Pháp Quy Ẩn, đi sớm hổng là vừa đông mà vừa nóng nhé - cách bến xe Đà Lạt cỡ 45p đi xe honda lận đó và còn đi bộ nữa
2. Xuống núi sẽ thăm đồi trà Tâm Châu, thành phố Bảo Lộc (dòm trời như zậy chắc cũng nắng bể đầu) mong bữa đó mát mẻ. Ở lại thành phố 01 tối sáng hôm sau đi Dambri sớm
Ngày 2.
Khởi hành đi Dambri lúc trời hẵng còn mờ sương nhé, cho trong lành mát mẻ, đồi chè everywhere trên con đường đến đây. À mà tới Dambri chỉ đi thăm thú hổng chơi trò chơi nha, hơi mạo hiểm không phù hợp tiêu chí nghỉ dưỡng hihi
Chiều về ghé chùa Adida xin nghỉ ở đây qua đêm, thanh tịnh, tĩnh, có núi rừng và con thác Tam Hợp uốn lượn, các bạn nhớ đem CMND đầy đủ nha.
Ngày 3.
Dậy sớm, làm gì thì làm, xong rồi về thành phố Bảo Lộc lại, lên xe về Thành phố. Hết lịch trình.

Các bạn chốt ngày đặng thống nhất book vé sớm nghe, không là hết vé

Nam nữ không quan trọng, quan trọng là muốn đi bầy đàn mà vẫn thích một chút không gian cho riêng mình, tận hưởng cuộc sống và bầu không khí trong lành ít ỏi còn lại. Đi phượt, sống chậm :)

Phương tiện đi lại sẽ quyết định sau: có thể bằng xe máy hoặc thuê xe riêng, hoặc đi xe Phương Trang gì đó rồi lên thuê honđa chạy :D

Mà hai người thì mình cũng đi :).

Last edited:
Dự toán sơ sơ là vậy bạn nè

Xe đi khứ hồi là 400k (không biết lễ có tăng thêm không?) - Phương Trang
Thuê xe máy chạy: 120k/ngày * 3 =360k; xăng xe chắc thêm 140k = 500k
Ăn: 100k/ngày*3 = 300k
Ngủ: ở chùa +1 đếm thuê khách sạn: 250k - 300k
Vé vô Dambri: 150k
Nếu đi 2 người chắc đâu đó 1.1tr -1.2tr thôi à

Đó là tham khảo tình hình chung như thế thôi :D

Nếu đi tối muộn 29 thì mình xin tham gia. Vì chiều 29 vẫn có công việc phải xử lý.

Mình là Boy, không có kinh nghiệm Phượt, chủ yếu muốn thăm Đà Lạt và tận hưởng không khí nơi đây. Team không phiền thì mình 1 suất nhé :)

Thanks.

Nếu đi tối muộn 29 thì mình xin tham gia. Vì chiều 29 vẫn có công việc phải xử lý.

Mình là Boy, không có kinh nghiệm Phượt, chủ yếu muốn thăm Đà Lạt và tận hưởng không khí nơi đây. Team không phiền thì mình 1 suất nhé :)

Thanks.

Để mình xem tình hình mọi người đăng ký sao thì mình báo lên đây cho bạn nghe. Lưu ý Bảo Lộc còn cách Đà Lạt chừng hơn 2 tiếng chạy xe nữa á, và lần này thì không lên Đà Lạt đâu :)

thế à, tại mình hay đi công tác miền tây bằng oto, mà đi chỉ có 2 thằng đực rựa nên chán quá, đăng định tìm 2 bạn nữ or 3 đi chung cho đỡ chán

Để mình xem tình hình mọi người đăng ký sao thì mình báo lên đây cho bạn nghe. Lưu ý Bảo Lộc còn cách Đà Lạt chừng hơn 2 tiếng chạy xe nữa á, và lần này thì không lên Đà Lạt đâu :)

Ok, mình hiểu mà.
Nếu được, pm mình nhé - 093.608.3489 - Thành

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back