What's new

Có bạn nào đi Sing hè giữa tháng 7 không nhỉ?

Mình chưa đi bao giờ. Thấy tour thì toàn đi sing malay mà chủ yếu ở Malay.
Sợ cái khâu nhập cảnh của Sing thôi vì là con gái.
Có bạn nào đi rồi chỉ mình với. Từ Sài Gòn ấy.
Có ai tính đi hè tháng 7 cho bọn mình ké với.?

Mình chia sẻ một chút vụ nhập cảnh Sing nhé. Năm ngoái, mình qua Sing có một mình, đến khâu hải quan mình được mời vào chỗ thẩm vấn riêng. Hải quan hỏi mình booking ks, thẻ visa card và đến Sing lần thứ mấy và nói được tiếng Anh hay không. Mình nói là lần thứ hai (lần đầu đã đổi passport), trình mọi thứ theo yêu cầu của hải quan, rồi hải quan kêu mình chờ. Đợi một lúc thì họ gọi ra trả lại passport cho mình và cho mình nhập cảnh. Mình không biết hải quan có gọi điện về ks mình đã booking để kiểm tra hay không nhưng khi về đến ks thì mình có cảm giác như nhân viên ks đang chờ đón mình vậy. Nói chung bạn khi hải quan có hỏi bạn cứ bình tĩnh trả lời, trình mọi bằng chứng theo yêu cầu thì không sao cả

Mình chưa đi bao giờ. Thấy tour thì toàn đi sing malay mà chủ yếu ở Malay.
Sợ cái khâu nhập cảnh của Sing thôi vì là con gái.
Có bạn nào đi rồi chỉ mình với. Từ Sài Gòn ấy.
Có ai tính đi hè tháng 7 cho bọn mình ké với.?

Năm ngoái mh đi cũng bị vào hải quan thẩm vẩn. Lý do là hộ chiếu của bạn nh bị lỗi nên mh bị lây
Còn nếu bạn là nữ đi 1 mh thì lưu ý sau:
Khi nhập cảnh ăn mặc kín đáo đừng phấn son lòe loẹt đi nhóm nếu có đồng phục nhóm thì nên mặc chung là ok

Mình sẽ đi từ 18/7 đến 21/7. Mình từng sống bên đó và cũng qua lại nhiều lần nên có kinh nghiệm. Có ji bạn đi cùng mình cho vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back