What's new

[Tổng hợp] Bạch Mộc Lương Tử - cung đường trong mơ

Chào các bạn thân yêu!
Mình cùng các anh/chị/em trong đoàn 18 người mới chinh phục thành công đỉnh núi Ky Quan San (dân phượt ta thường gọi là Bạch Mộc Lương Tử), thời gian leo từ ngày 07/4/2017 đến hết ngày 09/4/2017 (chưa kể 2 ngày di chuyển từ Sài Gòn ra Sa Pa và từ Sa Pa về).
Bạch Mộc Lương Tử (BMLT) cũng nhiều người viết rồi, giờ có nhã hứng viết nhưng mình cũng chỉ kể lại những cung bậc cảm xúc trên quãng đường bọn mình đã qua với sự cảm nhận và cách viết của bản thân để mọi người đọc cho vui thôi chứ cũng chả có thông tin gì quá cần thiết cho các bạn đâu :)
Bài viết này mình sẽ post toàn bộ ảnh của các thành viên trong đoàn, chụp bằng khôn phôn có, ngu phôn có, máy lởm có, máy hơi xìn xịn có, ảnh xấu có, ảnh quá xấu cũng có, xem đừng ném đá nhá các bạn =))

Làm quả bình minh và biển mây trên đỉnh Núi Muối để câu view phát xem thế nào, nhiều like mới post tiếp =))=))=))

Ps: Gớm, viết bài Tam Bố chưa xong đã ham hố viết bài này, tham quá đê :D

Xin chào các bạn! Mình trở lại đây :D, gớm đi chơi nhiều quá về việc nó đè lên đầu không ngóc lên mà chém gió được =))
---
Lý do, nguyên nhân... thì các bạn biết rồi! Lỡ một lần chân đã nhúng chàm thì không rút ra được =)), thế nên mấy con nghiện leo núi lại lục tục rủ nhau chinh phục BMLT.
Nhà máy mình có đoàn lãnh đạo từ GĐ đến PGĐ rồi kéo đến mấy lão trưởng/phó các đơn vị và 1 số anh em đã cùng nhau chinh phục Fansipan vào năm 2013 (tất nhiên lúc đó chưa có cáp treo). Sau vài năm không hú hí quả núi nào nên năm nay khởi động lại. Mình là lính lác quèn nên tham gia nhóm này cũng ngài ngại. Cơ mà được cái thành tích trốn làm đi chơi nhiều nên các sếp biết hết nên ưu ái rủ đi. Đi thì đi, sợ đếch =))
Chuyến đi của bọn mình từ ngày 06/4/2017 đến hết ngày 10/4/2017. Xuất phát từ Sài Gòn (Tân Sơn Nhất) ra Nội Bài (Hà Nội), thuê xe 35 chỗ chạy thẳng lên Sa Pa (chỗ quen nên thuê có 9.6 triệu đưa đi đón về và chờ trong 3 ngày).
Đoàn gồm 17 người, lên Sa Pa đón thêm 1 thằng cháu của thằng em trong đoàn tổng cộng là 18. Cộng với 12 porter nữa là đúng 40 mạng.
Lan man thế đủ rồi, sẵn sàng lên đường đây :D

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back