What's new

Mở đường đi Pu Ta Leng từ Trung Lèng Hồ (28/04 - 02/05)

Đường đi: Leo Pu Ta Leng từ Trung Lèng Hồ (Bát Xát, Lào Cai).
(Thường các bạn chỉ leo Pu Ta Leng từ Hồ Thầu và Tả Lèng. Các bạn thử google sẽ thấy không có bài review nào về đường đi từ Trung Lèng Hồ. Lần này đi có thể coi như đi mở đường).

Cần tìm 2 nam.
Hiện tại đoàn mới chỉ có 1 mình mình. :)):)) Do chưa biết đường này thế nào nên mình không dám đi đông người.
Chỉ tuyển các thành phần trâu bò, sức khỏe tốt, quyết tâm cao. Nữ nào thấy đủ khả năng thì mình vẫn hoan nghênh.

Thời gian: Tối 28/04 bắt xe đi từ Hà Nội, sáng 29/04 vào Trung Lèng Hồ bắt đầu trek. Bao giờ lên đến đỉnh mới quay về.

Kinh phí: Khoảng 2.000.000, mình ước tính thế thôi, còn mình đảm bảo rõ ràng chuyện tiền nong.

Ai quan tâm xin comment hoặc chat vào FB mình: www.facebook.com/dfg242.

p/s:Xin mỗi người đi qua 1 chấm cho đỡ trôi bài.

Nghe cũng hay đấy! Mình là nữ! Sinh năm 85 nên trâu bò theo cả nghĩa đen lẫn bóng! Nhưng mà vụ ngủ rừng rú thì bạn tính sao? Giải pháp thế nào? Nói kỹ tẹo đi!

Nghe cũng hay đấy! Mình là nữ! Sinh năm 85 nên trâu bò theo cả nghĩa đen lẫn bóng! Nhưng mà vụ ngủ rừng rú thì bạn tính sao? Giải pháp thế nào? Nói kỹ tẹo đi!

Ngủ thì mình mang lều đi. Lều thì thuê chứ mình không có lều. Ai sợ đêm lạnh thì mang theo túi ngủ.
(Mình là nam, hay bạn ngại nam nữ ngủ chung lều à? thế thì mang túi ngủ đi chui vào khóa kíni, mình ko dám làm gì đâu :)):)):))))

Ăn thì bảo porter chuẩn bị đồ ăn sống (thịt, gạo, ...). Bánh kẹo thì tùy từng người mang theo.
Uống thì hôm đầu lavie, hôm sau nước đun sôi để nguội.

Hay đấy! Túi ngủ thì nhà mình có! Có porter là ngon rồi! Mình sợ không vác nổi thôi. Leo kiểu này thì chỉ vác xác không cũng mệt rồi! SDT của mình là 0979.860.996 nhé! Có phải offline trước khi đi ko thì hú nhé!
Địa bàn Lào Cai thì mình rành lắm! Làm dự án mấy năm rồi nhưng đi rừng thì chưa! hy vọng không lạc sang tung của!

Hay đấy! Túi ngủ thì nhà mình có! Có porter là ngon rồi! Mình sợ không vác nổi thôi. Leo kiểu này thì chỉ vác xác không cũng mệt rồi! SDT của mình là 0979.860.996 nhé! Có phải offline trước khi đi ko thì hú nhé!
Địa bàn Lào Cai thì mình rành lắm! Làm dự án mấy năm rồi nhưng đi rừng thì chưa! hy vọng không lạc sang tung của!

Porter vác hộ đồ ăn với lều trại thôi còn đồ đạc cá nhân thì vẫn tự vác nhé.
Thế là có 2 người =))
Để xem còn ai nữa không rồi tối thứ 5 tuần sau off nhé.

Lịch trình là: Tối thứ 6 đi xe khách Mỹ Đình - Sapa. Vào Sapa thì thuê xe máy chạy vào Trung Lèng Hồ, gặp porter rồi leo.

Đồ chung thì mình sẽ đi thuê lều (nếu bạn có sẵn mang đi thì tốt quá :D:D), mang xoong nồi (cái này mình có) bát đũa (mua loại dùng 1 lần), đặt xe khách. Đồ cá nhân thì tự chuẩn bị nhé.

Bạn ơi!
Mình không có số điện thoại nên đành inbox vào đây!
Xin lỗi rất nhiều vì mình không đi được chuyến này! Em con chú mình ăn hỏi đúng ngày 29 nên mình phải về quê. Mình mới biết. Rất bất khả kháng! Cậu thông cảm cho mình nhé!
xin lỗi 1000 lần!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back