What's new

Cả nhà có ai biết về việc xin visa du lịch Việt Nam cho người Pháp không ạ?

kitten_joe

Phượt tử
Cả nhà có ai biết về việc xin visa du lịch Việt Nam cho người Pháp không ạ?

Chào cả nhà. Gia đình em hiện đang sinh sống ở Pháp, con gái 1 tuổi rưỡi có quốc tịch Pháp nhưng chưa có hộ chiếu VN, do bố mẹ lười, và cũng chủ quan nghĩ chưa cần nên chưa làm, tuy nhiên tháng sau gia đình có việc gấp cần về Việt Nam vài tuần, nhưng em chưa rõ người Pháp có phải xin visa khi vào Việt Nam ngắn hạn không, hoặc có thể xin qua mạng, xin vào lúc nhập cảnh, hay có chính sách gì đặc biệt cho trẻ em có bố mẹ là người Việt Nam không ạ?

Em cảm ơn cả nhà.

Re: Cả nhà có ai biết về việc xin visa du lịch Việt Nam cho người Pháp không ạ?

Bố mẹ nếu còn giữ quốc tịch VN thì làm hộ chiếu Vn cho con ở Đại sứ quán VN tại Pháp. Hoặc đóng dấu và ảnh kèm con trong hộ hiếu của mẹ
Trường hợp chưa làm được hộ chiếu VN, cháu dùng hộ chiếu Pháp, được miễn thị thực khi nhập cảnh max 15 ngày, hoặc phải xin giấy miễn thị thực.

http://www.vietnamtourism.com/index.php/useful/items/2282

Re: Cả nhà có ai biết về việc xin visa du lịch Việt Nam cho người Pháp không ạ?

Chào cả nhà. Gia đình em hiện đang sinh sống ở Pháp, con gái 1 tuổi rưỡi có quốc tịch Pháp nhưng chưa có hộ chiếu VN, do bố mẹ lười, và cũng chủ quan nghĩ chưa cần nên chưa làm, tuy nhiên tháng sau gia đình có việc gấp cần về Việt Nam vài tuần, nhưng em chưa rõ người Pháp có phải xin visa khi vào Việt Nam ngắn hạn không, hoặc có thể xin qua mạng, xin vào lúc nhập cảnh, hay có chính sách gì đặc biệt cho trẻ em có bố mẹ là người Việt Nam không ạ?

Em cảm ơn cả nhà.

Khách quốc tịch Pháp đến Việt Nam với thời hạn lưu trú dưới 15 ngày ko phải làm visa đâu chị ạ. Còn nếu gia đình chị lưu trú dài hơn khoảng thời gian này thì có thể xin visa online, link ở đây hay sao ấy:

https://visa.mofa.gov.vn/_layouts/registration/ApplicationForm.aspx
Còn nếu chị muốn xin visa on arrival, thường cái này phải có thư mời cấp bởi công ty du lịch chị ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back