What's new

Offroad Tây Côn Lĩnh - Cao Bằng, con đường bỏ quên

Tranh thủ mấy ngày nghỉ lễ, mấy anh em quyết định offroad theo con đường nhỏ từ Chợ Vạt vòng quanh thung lũng Tây Côn Lĩnh, sau nhiều lần lạc đường đi vào rồi lại đi ra, đi ra rồi lại đi vào cuối cùng đành phải ra Vinh Quang vì trời tối. Ngày hôm sau thì tiếp tục offroad xuyên rừng đi Hà Giang. Từ Hà Giang thay vì đi thẳng thành phố Cao Bằng, mấy anh em lại bẻ cung vòng lên suối Lenin theo con đường DT203/DT208, ql34. Đường có một số chỗ đang làm nhưng rất đẹp và cảnh rất phiêu.
Phải đi mới cảm nhận được việc đẩy mấy cái xe lên dốc giữa trời nắng hay những đoạn đi qua vách núi. Rồi giữa cơn mệt mỏi mãi chưa ra khỏi núi rừng thì bắt gặp ánh hoàng hôn trên ruộng bậc thang mùa nước đổ, mây bay giữa núi rừng hay đôi mắt đẹp đến u buồn của em gái nhỏ. Cung đường đáng đi và nên đi.

DSC_7901 by Nga Mon, on Flickr

DSC_7891 by Nga Mon, on Flickr

DSC_7839 by Nga Mon, on Flickr

Attachments

70.9 KB · Views: 12,753
Last edited:
Hồi cuối tháng 9 /2016 2 vợ chồng mình mới cưới đi chơi cũng đi con đường này từ Suối Lê Nin sang Hà Giang, quả thật rất là đẹp cơ mà hơi vắng vẻ
Có điều kiện các bạn nên đi để khám phá nhiều điều thú vị :)

Hồi cuối tháng 9 /2016 2 vợ chồng mình mới cưới đi chơi cũng đi con đường này từ Suối Lê Nin sang Hà Giang, quả thật rất là đẹp cơ mà hơi vắng vẻ
Có điều kiện các bạn nên đi để khám phá nhiều điều thú vị :)

Bây giờ thì không vắng vẻ lắm đâu bác ạ. Cảm ơn bác, chúng em vẫn chăm chỉ đi :p

Hay quá, bác có thể cho xin chi tiết về cung đường với nhé. Cảm ơn bác!

Chi tiết gửi bác này:
Ngày 1: 19h xuất phát từ Hà Nội đi Việt Quang, 12h30 đến Việt Quang nghỉ tại Việt Quang.
Ngày 2: Việt Quang theo QL2 đến chợ Vạt, Việt Lâm, Làng Hát rồi lòng vòng trong thung lũng để ra Vinh Quang (offroad)
Ngày 3: Vinh Quang - xuyên rừng ra cửa khẩu Thanh Thủy - Hà Giang (offroad)
Ngày 4: Hà Giang - Bảo Lạc - Suối Lênin - Cao Bằng
Ngày 5: Cao Bằng - Hà Nội

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,174
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back