What's new

Rủ rê lượt phượt Ninh Thuận 9/2017

Mình là Linh, ở Hà Nội. Vốn nghe tới Ninh Thuận được coi là một trong những tiên cảnh ở VN và ấp ủ giấc mơ được đặt chân tới mảnh đất đầy nắng, gió này đã lâu. Vừa rồi, lên mạng check vé, mình đã quyết định sẽ khởi hành đi trong tháng 9 (cụ thể là đi ngày 6 và về ngày 9). Hiện tại, mình chưa rủ được ai nên muốn tìm bạn đồng hành cho vui để cùng nhau khám phá, trải nghiệm. Tuy chưa có nhiều kinh nghiệm như nhiều phượt thủ trên diễn đàn song mình cũng đã tự mình đi 2 chuyến (2015 là ĐN-HA còn năm ngoái đi Sì Gòn-miền Tây).

Nói hơi dông dài chút, túm váy lại mình muốn tìm bạn đồng hành (có thể Bắc, Trung hoặc Nam không quan trọng) để cùng nhau khám phá các thắng cảnh đã quá nổi tiếng như Vĩnh Hy, Cà Ná, đồi cát, đồng cừu, vườn nho...

Ai quan tâm tới chuyến đi, có thể liên lạc với mình theo số 01683409608 (Linh, mình là nam). Xin cám ơn các bạn đã ghé vào topic và rất hi vọng tìm được 1 (vài) bạn đồng hành ;)

Mình là Linh, ở Hà Nội. Vốn nghe tới Ninh Thuận được coi là một trong những tiên cảnh ở VN và ấp ủ giấc mơ được đặt chân tới mảnh đất đầy nắng, gió này đã lâu. Vừa rồi, lên mạng check vé, mình đã quyết định sẽ khởi hành đi trong tháng 9 (cụ thể là đi ngày 6 và về ngày 9). Hiện tại, mình chưa rủ được ai nên muốn tìm bạn đồng hành cho vui để cùng nhau khám phá, trải nghiệm. Tuy chưa có nhiều kinh nghiệm như nhiều phượt thủ trên diễn đàn song mình cũng đã tự mình đi 2 chuyến (2015 là ĐN-HA còn năm ngoái đi Sì Gòn-miền Tây).

Nói hơi dông dài chút, túm váy lại mình muốn tìm bạn đồng hành (có thể Bắc, Trung hoặc Nam không quan trọng) để cùng nhau khám phá các thắng cảnh đã quá nổi tiếng như Vĩnh Hy, Cà Ná, đồi cát, đồng cừu, vườn nho...

Ai quan tâm tới chuyến đi, có thể liên lạc với mình theo số 01683409608 (Linh, mình là nam). Xin cám ơn các bạn đã ghé vào topic và rất hi vọng tìm được 1 (vài) bạn đồng hành ;)

Chương trình và chi phí dự kiến như thế nào nhỉ ...

Chương trình và chi phí dự kiến như thế nào nhỉ ...

cám ơn bạn đã quan tâm, chi phí tổng thể mình nghĩ chỉ khoảng 5 triệu, vé khứ hồi mình đặt VJ với giá 2 triệu. Mình đi chủ yếu là trải nghiệm nên chi phí sẽ được cắt giảm đến mức tối đa :D

Về chương trình thì mình sẽ đi 4 ngày 3 đêm, đại khái sẽ như bên dưới

Ngày 1: Đến Nha Trang rồi đón xe khách đi Phan Rang, nhận phòng KS

Ngày 2: Dành cả ngày để khám phá tháp Chàm, vườn nho Ba Mọi và thảo nguyên cừu An Hòa (vì cùng 1 cung đường)

Ngày 3: Chinh phục cung đường ven biển 702 với các điểm nổi bật như

Bãi biển Ninh Chữ
Hang Rái
Vịnh Vĩnh Hy
Đồi cát Nam Cương (nên đến lúc hoàng hôn)

Ngày 4: Đón xe trở lại Nha Trang để quay về HN.

Trên đây là lịch trình dự kiến của mình. Vì đây là lần đầu đặt chân tới Ninh Thuận cho nên chắc hẳn còn nhiều thiếu sót. Mong nhận được sự góp ý và nhất là sự hưởng ứng tham gia của tất cả các bạn (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back