What's new

Hokkaido tháng 7/2017

Hi mọi người,

Mình đang dự tính đi Hokkaido tầm giữa tháng 7 này. Mình đi khoảng 1 tuần và sẽ tập trung chơi ở Hokkaido thôi. sau đó có thể chơi và shopping ở Tokyo khoảng 1 ngày trước khi về.
Mình đang tìm vé máy bay rẻ nên lịch trình có thể linh động được. Tuy nhiên sẽ không quá 20/7.

Mình có visa rồi. Nhưng nếu bạn nào tham gia thì mình sẽ hướng dẫn xin visa nhé.

Hiện nay vé Vanilla đang là 404$ nên hy vọng chố nhóm sớm để cùng book vé.
Kinh phí mình dự trù khoảng 25t nha.
Hỵ vọng tìm được 2-3 bạn đi chung cho vui. Các bạn tham gia thì mình sẽ thảo luận lịch trình chi tiết hơn, do mình vẫn chưa chốt hết.

Thanks các bạn,

Hi bạn, mình đã xin visa tháng giữa tháng 7 này rồi. Mình cũng dự định đi hokkaido. Cùng ghép đi nhé. Lịch bay mình 12/7 là ở osaka nhưng có jr pass cũng dễ đi lại

Thanks các bạn.

Trong tuần này mình gửi lịch trình nhé. Mình đang busy, và chỉnh sửa lại tí.
Cho mình xin địa chỉ email của các bạn nha. Mình có email của bạn mrbambi và hongluyen rồi.

Mình khởi hành từ HCM. Nếu đi từ Tokyo thì minh nghĩ có thể có phương án bay di New Chitose luôn vì giá của Peach khoảng 2,5 triệu, bay khoảng 2h. Còn đi cao tốc Shinkansen thì đến hơn 4 triệu và mất 4 tiếng. Tuy nhiên lại ngắm được cảnh. hehe.
Cho nên mình đang cân nhắc. Có gì khi chốt được số người đi thì mình sẽ thống nhất lại nhé.

Tks các bạn.

mình sẽ đi từ Hà nội, hiện tại đang check vé của vn air là 13tr800k khứ hồi, bay đến Haneda, nếu bay nội địa thì từ haneda là tiện, nhưng mình nghĩ nên đi shinkansen, ngắm cảnh trải nghiệm,nếu vội thì về bay nội địa. Mình đã đi nhật khá nhiều rồi nhưng chưa đi hokkaido, bị hụt một lần nên lần này quyết tâm phục thù, muốn ngắm lavender. Bạn gửi lịch trình rồi bàn tiếp nhé. email : [email protected].

Mình thì cần ngày giờ cụ thể vì còn phải xin nghỉ phép nữa, nếu bạn đi được 2 ngày cuối tuần là ok nhất vì sẽ xin nghỉ dài hơn được. Có gì bạn inbox vào account phuot của mình là ok rùi. Thanks!

vợ chồng mình (trẻ :D) cũng đi lúc đó, bay Thaiairways tới Sapporo (CTS) lúc 8.30am thứ 7 22/7, bay về lúc thứ 7 tuần sau 10.30am 29/7.
Bọn mình chỉ ở Hokkaido, mục đích chính là đi xem lavender. Nếu có chung đi dc hôm nào thì sẵn sàng đi cùng cho vui, ko nhất thiết phải đi chung từ A-Z.

Bọn mình cũng chưa book hotel hay gì cả. Mọi người ai có chuẩn bị gì rồi thì share nhé. Mà nhóm có ai lái xe dc ko để thuê xe đi cho vui nhỉ? :D
(bạn cứ inbox vào phượt cho mình là dc nhé)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,193
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back