What's new

Tìm bạn đồng hành đi bộ Hà Nội - Sài Gòn 15|6 - 22|7

Mình 22t, sv năm cuối, sắp ra trường, sắp lao vào đời đâm đầu đánh nhau với nó coi ai mạnh hơn.
Trước đó mình muốn đi để trải nghiệm xem thử đời khó như thế nào, để bản thân cứng cáp hơn một chút.
Nhà mình ở Lâm Đồng, mình học ở Hà Nội.
Mình dự tính đi từ 15/6 - 22/7-2017
Mình là nữ, muốn tìm bạn đồng hành nữ.
Mong tư tưởng lớn sẽ gặp nhau tại đây. ::)

Last edited:
Chào bạn.....tớ cũng là nữ...21 tuổi.....tớ cũng đang định độc hành xuyên việt vào 10/6 nhưng bằng xe máy.....bạn có thể thử đổi ý tưởng thành đi xe máy hoặc xe đạp xem sao? chứ thực sự đi bộ xuyên việt là một vấn đề rất lớn đấy :)) nếu có duyên chúng ta hãy đi chung :)) nếu không cũng hy vọng chúng ta sẽ hgawjp được nhau ở đâu đó trên dọc miền đất nước VN này :))

Hi. Mình vẫn muốn đi bộ để cảm nhận rõ nét hơn từng khoảnh khắc á.
15 mình ms xuất phát mà bạn bắt đầu mùng 10, bạn xe máy mình 2 cÁi dò, vậy có lẽ khó gặp nhau ròi. ?
Hay bạn đi bộ vơi mình cho zui. Hơi khó khăn nhưng chắc sẽ vượt qua được thôi. Mình tin tưởng bản thân. Hi

Hi. Mình vẫn muốn đi bộ để cảm nhận rõ nét hơn từng khoảnh khắc á.
15 mình ms xuất phát mà bạn bắt đầu mùng 10, bạn xe máy mình 2 cÁi dò, vậy có lẽ khó gặp nhau ròi. ?
Hay bạn đi bộ vơi mình cho zui. Hơi khó khăn nhưng chắc sẽ vượt qua được thôi. Mình tin tưởng bản thân. Hi

Bạn đã nghĩ đi bộ sẽ ngủ ở đâu qua đêm chưa? nhất là con gái chứ? thời gian của tớ không cho phép tớ đi quá nhiều ngày và khá nguy hiểm như thế ý :))

Bạn đã nghĩ đi bộ sẽ ngủ ở đâu qua đêm chưa? nhất là con gái chứ? thời gian của tớ không cho phép tớ đi quá nhiều ngày và khá nguy hiểm như thế ý :))
Mình cũng đã nghĩ đến các TH này rồi.
Ở:
1. Homestay: mình đã có danh sách các homestay Bắc - Nam. Nếu tiện trên cung đg mình đi, mình sẽ đến đó.
2. Xin nhờ nhà dân: quan sát tìm cách biết chủ nhà có con gái k, sẽ tốt hơn.
3. Nếu 1&2 k đc, sẽ đến nhà nghỉ cùng lắm khách sạn. Nếu đó là thôn xã hẻo lánh, sẽ nhờ xe ôm chở lên thị trấn. Mình dừng chân sớm, 5h chìu để tìm chỗ ở, nên k lo xe ôm vớ vẩn, và đem theo đồ phòng vệ nữa. (Mà mình nghĩ TH 3 này, hiếm thôi bạn ạ.) Hi

Nói chung cũng chỉ là phương hướng giải quýêt. Đương nhiên có những việc k thể lường trc, lúc đó vừa đi vừa tính và tùy cơ ứng biến thôi. Nếu đến lúc xấu tệ nhất, mình sẽ nhờ giúp đỡ từ phượt thủ trên các group ở những nơi đó.

Với một chúc may mắn nữa, mình sẽ hoàn thành chặng đường này thôi. Hi

Chạy xe máy cũng tuyệt lắm. Nhưng cũng nguy hiếm đó. Mình nghĩ còn hơn đi bộ á. Nên bạn cẩn thận nha. Chúc bạn có chuyến đi vui và an toàn, thành công đến đích. Hi

Chào bạn,Anh cũng đang lên kế hoạch phượt bắc nam bằng xe máy. Không biết là mình có thể đi cùng không vậy?
Anh tên Trường
Đang ở Hà Nội
Zalo :0948488338
Nếu được thì anh em mình bàn bạc kỹ hơn.
Vì anh bị lỡ chuyến phượt của bạn Vũ Phương Trâm lên giờ lên kế hoạch này.

quá tuyệt , mình đang ấp ủ, làm sao để liên lac với bạn đc ..gấp. mình còn tỉnh ngoài homestay ra còn mang theo lều dã chiến có thể xin ngu ngoài sân nhà dân nếu quãng đường đi bộ chưa đến đúng như kế hoạch là tt...sdt của mình 0868983067 mình lá dũng , quê hà nôi,

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back