What's new

Nhờ mọi người chỉ kinh nghiệm du lịch Trung Quốc tự túc.

MaiMia

Phượt tử
Chào mọi người,

Tháng 8 này mình và chồng dự định phượt Trung Quốc khoản 15 - 20 ngày,mình dùng Rome2Rio để lên tuyến đường như bên dưới, nhờ mọi người tư vấn giúp mình đi như vậy có ổn không ạ!

Hồ Chí Minh -> bay Phượng Hoàng -> Bus đi Trương Gia Giới -> Train đến Thành Đô -> Train+bus đi Cửu Trại Câu -> Bay đi Lugu Lake -> Taxi( giá hơi cao nên mình đang tìm cách đi khác tiết kiệm hơn) Shangri - la -> Taxi Lệ Giang -> bay về Hồ Chí Minh.

Bạn nào có kinh nghiệm đi những địa điểm như mình tư vấn thêm giùm mình thời gian ở lại mỗi địa điểm sao cho hợp lý và cách đi sao cho tiết kiệm nhất với nhé!

Cảm ơn mọi người nhiều ạ!

Chào mọi người,

Tháng 8 này mình và chồng dự định phượt Trung Quốc khoản 15 - 20 ngày,mình dùng Rome2Rio để lên tuyến đường như bên dưới, nhờ mọi người tư vấn giúp mình đi như vậy có ổn không ạ!

Hồ Chí Minh -> bay Phượng Hoàng -> Bus đi Trương Gia Giới -> Train đến Thành Đô -> Train+bus đi Cửu Trại Câu -> Bay đi Lugu Lake -> Taxi( giá hơi cao nên mình đang tìm cách đi khác tiết kiệm hơn) Shangri - la -> Taxi Lệ Giang -> bay về Hồ Chí Minh.

Bạn nào có kinh nghiệm đi những địa điểm như mình tư vấn thêm giùm mình thời gian ở lại mỗi địa điểm sao cho hợp lý và cách đi sao cho tiết kiệm nhất với nhé!

Cảm ơn mọi người nhiều ạ!

HCM bạn phải bay tới Trường Sa (thủ phủ tỉnh Hồ Nam - bay thẳng China Southern air hoặc transit qua BKK) từ đó đi bus tới Phượng Hoàng (bus chạy mất khoảng 6 tiếng), nghỉ 2 đêm ở Phượng Hoàng
Từ Phượng Hoàng đi Trương Gia Giới bus khoảng 5 tiếng
Muốn đến Thành Đô bằng tàu bạn lại phải quay lại Trường Sa vì từ Trương Gia Giới không có tàu đi Thành Đô hoặc có thể bay thẳng hết 1,5 tiếng (Air China)
Từ Thành Đô chỉ có bus đi Cửu Trại Câu thôi, đi hết 1 ngày, chơi Cửu Trại Câu 2 ngày, thêm 1 ngày về Thành Đô nữa.
Lugu Lake có sân bay nhưng chỉ có đường bay từ Côn Minh => Bạn phải bay từ Thành Đô về Côn Minh trước còn nếu có thể đi bus, bạn có thể lựa chọn đi bus hoặc tàu từ Thành Đô đến Xichang (Tây Xương) --> bus đến thẳng Lugu.
Từ Lugu Lake muốn đi Shangri La thì phải về qua Lệ Giang, từ Lệ Giang đi Shangri La khoảng hơn 4h bus.

Mình thấy có thể bay trực tiếp toi san bay tongren fenghuang rồi đi taxi vô trấn ( 40km)
Giá vé cũng tương đương với bay changsa. Mà khỏi phải đi xe lửa.
( cách này mình thấy mấy travel blog nước ngoài chỉ nhưng hình như chưa thấy bạn VN nào thử)

Mình thấy có thể bay trực tiếp toi san bay tongren fenghuang rồi đi taxi vô trấn ( 40km)
Giá vé cũng tương đương với bay changsa. Mà khỏi phải đi xe lửa.
( cách này mình thấy mấy travel blog nước ngoài chỉ nhưng hình như chưa thấy bạn VN nào thử)

Tongren ko phải là sân bay quốc tế bạn ơi ! Gần VN nhất cũng chỉ có Quảng Châu có bay tới Tongren.

Đúng vậy , nhưng trên chinasouth airline nó cho đặt vé 2 chặng. Bay qua quảng châu rồi transit toi tongren. Nhưng thời gian transit hơi lâu.

Đúng vậy , nhưng trên chinasouth airline nó cho đặt vé 2 chặng. Bay qua quảng châu rồi transit toi tongren. Nhưng thời gian transit hơi lâu.

Nếu ko muốn chờ bạn có thể nghiên cứu đi tàu cao tốc từ Quảng Châu tới Hoài Hóa xem có rẻ hơn vé máy bay k, mình check thì thấy giá vé thấp là khoảng 500Y, đi hết 5 tiếng, từ Hoài Hóa đến PHCT cũng khoảng 1 tiếng bus nữa.

Ngoài ra còn có tàu cao tốc từ Quảng Châu đi Trường Sa, hết 3 tiếng, vé khoảng 350Y, nhưng từ Trường Sa tới PHCT cũng hết gần 6 tiếng bus.

From Huaihua:
If visitors arrive at Huaihua Railway Station, they can take bus no. 17 and get off at West Bus Station. There are regular buses to the town. It takes around 1.5 hours. Bus ticket is around CNY 38. Arriving at Huaihua South Railway Station, they can take bus no. 12 and get off at Mayang Road Crossing Station. Then walk toward west about 400 yards (350 meters) along Huaixi Road to find the bus station
From Tongren:
Tongren North Bus Station (near Tongren Railway Station):
Buses depart around every one hour from 07:30 to 16:30. Bus fare is around CNY 20. It takes about 1.5 hours.

Nguồn: https://www.travelchinaguide.com/attraction/hunan/zhangjiajie/fenghuangcheng.htm

Thanks bạn, lộ trình này có vẻ hợp lý và đỡ mệt nhất. Mình thấy trên web trainticketonline nó cho mua online vé tàu đi lẩn về. Bạn có thử mua chưa ? Sợ qua tới đó mua hết vé.

Mình vào web chinatrainguide book thử nhưng nó chỉ cho book tới tháng 8. ?? Chắc ko cho book trước sớm quá. Tính đi tháng 11 mà qua tới đó mua sợ hết vé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back