What's new

[Chia sẻ] Cắm trại Hồ Hàm Lợn, điểm vui chơi gần hà nội đang đến

Biết tin Mộc châu thất thủ, vậy là cả nhóm quyết định quay lại Hồ Ham Lon để tận hưởng cái thú vui hòa mình vào thiên nhiên.
Hành trình cắm trại Hàm lơn của cả nhóm bắt đầu từ 3h chiều thứ 7 và kết thúc vào 12h trưa sáng chủ nhật.
Đường đi đương nhiên không khó như lên mộc châu, , chỉ mất 1km đường vào chân núi là hơi xấu. Cách đây vài năm em có tới HL cắm trại 1 lần, đợt vừa rồ quay lại thấy thay đổi nhiều quá.
Lòng hồ thì nạo vét , nước cạn, dưới bãi cạn có tầm hơn chục chiếc lều đã cắm xong, nhạc bật ầm ĩ. đến đây là em cảm thấy hơi thất vọng chút chút rồi, nói thẳng ra là em thấy nó nhếch nhác khó chịu. Nhưng may mắn là được anh chị chủ quán trông xe chi cho 1 chỗ khá ổn, cách xa cái chỗ nhạc nhẽo inh ỏi, tren lưng đồi nên khá thoáng, góc nhìn ra hồ rất đẹp. thôi em xin phép không dài dòng nữa, mời các bác xem clip để biết cuộc hành trình của nhóm em nhé !

Tập 1 : Dựng trại, đốt lửa, chuẩn bị đồ ăn và bữa tối trong rừng
[video=youtube;Fd2U9YZZ-iI]https://www.youtube.com/watch?v=Fd2U9YZZ-iI[/video]

Tập 2 : Buổi sáng tinh mơ, se se lạnh
[video=youtube;x1AOYTrx6NA]https://www.youtube.com/watch?v=x1AOYTrx6NA[/video]

*** Sau chuyến đi mình có 1 số lưu ý cho anh em nhé :
+ Chuẩn bị đầy đủ lều trại,đèn pin, áo ấm mỏng, bật lửa,thuốc chống muỗi..
+ Mang theo 1 con dao to để chặt củi cho tiện.
+ Trên Hàm lơn có nhiều dịch vụ từ Gà thịt sẵn, nước ngọt, bia, đã, lều, nên các bạn có chuẩn bị thiếu thứ gì thì có thể mua thêm tại chân núi
+ Nên hỏi mấy người giữ xe giới thiệu địa điểm cắm trại đẹp, men theo con khe sẽ có 1 chỗ khá đẹp, tốt nhất là lên lưng núi, cắm dưới hồ rất ồn ào.
+ Đốt lửa cẩn thận, tránh gây hỏa hoạn, Tuyệt đối không chơi Bài, vì nếu bị công an viên phát hiện sẽ bị phạt rất nặng.
+ Cuối cùng là nhớ gom lại rác và mang xuống núi, cùng nhau giữ gìn vệ sinh chung
+ Tiếc là có chút mắc khén hạt dổi mua của bác tanhoabanfood thì lại quên mang đi, hơi tiếc 1 tẹo.
--- Chúc các anh em có 1 chuyến đi vui vẻ ------------

Last edited:
Nghe nói ở đó mới bị cháy rừng, không cảnh quan ở đó giờ ra sao rồi bạn

chuẩn bác ạ, cháy ít nên vẫn đẹp, có đoạn thân cây cháy xém hết, giờ kiểm lâm ko cho lên núi cắm trại nữa, bọn em cũng chỉ được cắm lưng chừng núi thôi, đốt lửa nhỏ, đốt to là bị đuổi, nói chung cảnh thì vẫn vậy :, mà dưới hồ bây giờ nhìn nhếch nhác lắm, chỉ có lên núi cắm thôi

chuẩn bác ạ, cháy ít nên vẫn đẹp, có đoạn thân cây cháy xém hết, giờ kiểm lâm ko cho lên núi cắm trại nữa, bọn em cũng chỉ được cắm lưng chừng núi thôi, đốt lửa nhỏ, đốt to là bị đuổi, nói chung cảnh thì vẫn vậy :, mà dưới hồ bây giờ nhìn nhếch nhác lắm, chỉ có lên núi cắm thôi

Chán quá bác nhỉ, làm ảnh hưởng đến bao nhiêu người. Giá như dân ta ai cũng có ý thức bảo vệ Môi trường một chút, giá như những bạn đam mê nửa vời với xê dịch cũng có ý bảo vệ môi trường một chút. Như thế thì đẹp biết bao

Chán quá bác nhỉ, làm ảnh hưởng đến bao nhiêu người. Giá như dân ta ai cũng có ý thức bảo vệ Môi trường một chút, giá như những bạn đam mê nửa vời với xê dịch cũng có ý bảo vệ môi trường một chút. Như thế thì đẹp biết bao

Bây giờ đến Hà Giang cũng còn có rác nữa là, cứ chỗ nào nổi tiếng tí, đông người đi là chắc chắn có rác, mình cũng chả hiểu ngta nghĩ gì mà cứ đi xả rác vừa bãi như thế.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back