Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 3 trên tổng 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Results 21 to 30 of 40

Topic: Hàn Quốc mùa xuân - Seoul - Busan 2017

Bài
    5
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Hàn Quốc mùa xuân - Seoul - Busan 2017

BẠn cho mình xin link căn hộ Hongdae trên Airbnb nha. Cám ơn bạn

Bài
    64
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by thuanhthu Xem bài
    Xin chào. Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm xin visa của bạn mà tự kinh doanh trong nhóm của bạn được không? Ngoài ra, bạn cho mình xin thông tin về dịch vụ CMTC mà bạn đã sử dụng với? Thanks.
    Hi bạn, trong nhóm bọn mình có 1 bạn gia đình có công ty, nên nhờ bố bạn đó làm giúp 1 bộ hdld cho người bạn tự kinh doanh kia thôi, bảng lương cũng nhờ luôn, thực ra là bọn mình tự soạn rồi xin bố bạn ấy dấu, template thì google 1 lúc ra nhiều lắm

3. Thanks thuanhthu thanked for this post
    Bài
    64
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by pizzatrasua Xem bài
    BẠn cho mình xin link căn hộ Hongdae trên Airbnb nha. Cám ơn bạn
    Căn hộ bọn mình ở đây nhé:

https://www.airbnb.com/rooms/8203132

Ngoài căn này host còn 2 căn nữa nội thất tương tự, tuy nhiên căn hộ này chỉ phù hợp với nhóm 4-5 người nhé, đi ít người thì chi phí khá cao.

Bài
    76
    Post Thanks / Like

Viết tiếp phần còn lại đi bạn

Bài
    64
    Post Thanks / Like

Mua sắm ở Myeongdong xong thì có 1 bạn trong nhóm bị mệt nên cả nhóm quyết định về nghỉ ngơi khoảng 3h sau đó buổi tối đi ăn thịt nướng và đến DDP. Đường về khách sạn vẫn đi qua chợ Namdaemun như mọi khi, trong mấy ngày ở khu này bọn mình có để ý 1 sạp nhỏ bán bánh rán kiểu hàn ở ngay cổng chợ phía đối diện khách sạn, tầm chiều đi qua đây lúc nào cũng thấy nhiều người xếp hàng dài để chờ mua, nghĩ cũng chẳng biết bao giờ mới quay lại nên đã tách nhóm 3 người ở lại xếp hàng mua bánh còn người mệt thì cứ về khách sạn trước. Và đây là hàng người đang đứng chờ trước bọn mình

Vẫn còn 1 đoạn phía sau nữa cơ nhưng thôi cố đợi để xem nó thần thánh thế nào. Sau khoảng 20p đợi thì đến lượt bọn mình, thực ra trong lúc chờ đợi bọn mình để 1 bạn đứng giữ chỗ rồi có chạy ra mấy ngách nhỏ trong chợ để xem có mua gì mang về làm quà được không, may mà lúc quay lại ko bị quá lượt, vì hàng này chỉ cho mỗi người mua 1 cái, nên nếu ko có mặt ở đó thì bạn mình cũng k thể mua hộ được luôn.

Bánh đây, chụp lờ mờ trong phòng ks nhìn cũng bình thường nhưng ngon thật, bọn mình chọn mua bánh mặn, nhân bánh có miến, rau củ xào, kimchi... chỉ 1k won 1 cái, 3 đứa đc mua 3 cái, món ăn vặt rẻ nhất mà bọn mình ăn ở hàn là đây.

Tối hôm đó được 1 người bạn từng đi hàn vài lần chỉ ra ăn thịt nướng ở gần ga Anam, chỉ có 1 vấn đề là....bạn đó ko có địa chỉ cũng ko nhớ tên hàng, chỉ nhắn tin chỉ dẫn cho bọn mình vỏn vẹn vài dòng, từ ga anam đi thẳng lên 1 chút, rẽ vào 1 ngõ và tìm hàng thịt nướng có nhân viên mặc quần hoa nghe mông lung như 1 trò đùa nhưng thôi cứ thử.
    Hành trình tìm hàng thịt thật như mò kim đáy bể vì từ ga đi ra đã có vài exit, mỗi exit đi lên cũng có 2 hướng, mỗi hướng đi lên có vài ngõ, bọn mình có cố gắng gọi ft cho người bạn đó để hỏi kỹ hơn thì gọi chục cuộc ko nhấc máy, cả hội cũng buông xuôi hy vọng rồi, bảo nhau thôi vào đại hàng nào đi cũng được, đắt rẻ ngon dở gì cũng ăn. Không ngờ ngay lúc đó bạn đó gọi lại, vẫn mông lung nhưng nhớ được thêm rằng cửa hàng đó gần KFC. Vậy là vừa ft cho bạn ý để nhận diện biển quán, vừa hỏi đường đến KFC, thành công đến được đúng quán sau 5p, hóa ra là gần thật.

Cửa hàng tên là Seorae, có 1 chi nhánh khác ở Dongdaemun nữa, và cửa hàng ở Dongdaemun chính là địa điểm quay phim hậu duệ mặt trời, cảnh mà nam chính nam phụ nữ chính nữ phụ nhậu 3 ngày 3 đêm

Thật may vì liên lạc được với người bạn kia, chứ theo chi tiết quần hoa miêu tả thì cả đời không tìm nổi vì họ đổi đồng phục rồi.

Bài
    64
    Post Thanks / Like

Quán nhìn rất sạch sẽ, nhân viên có thể nói chút tiếng anh, bọn mình gọi 1 set gồm 0.5kg thịt lợn, 0.5kg thịt bò, 5 xiên bạch tuộc, 1 hộp cơm hộp, 1 bát trứng hấp, 1 bát canh. Sau đó có gọi thêm 1 chai soju táo, 1 chai cola, 1 hộp cơm hộp. 5 người ăn hết 58,5k won ~ 1tr2

Bài
    269
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by minminchan Xem bài
    Quán nhìn rất sạch sẽ, nhân viên có thể nói chút tiếng anh, bọn mình gọi 1 set gồm 0.5kg thịt lợn, 0.5kg thịt bò, 5 xiên bạch tuộc, 1 hộp cơm hộp, 1 bát trứng hấp, 1 bát canh. Sau đó có gọi thêm 1 chai soju táo, 1 chai cola, 1 hộp cơm hộp. 5 người ăn hết 58,5k won ~ 1tr2

/
    Đây đích thực là cái lợi của việc đi nhóm đông ) share đc tiền, ăn đc nhiều món nựa

9. Thanks minminchan thanked for this post
    Bài
    64
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by christang Xem bài
    Đây đích thực là cái lợi của việc đi nhóm đông ) share đc tiền, ăn đc nhiều món nựa
    hehe bởi vậy đi đâu ko bh mình đi dưới 4 người, đi nhóm thuê cả căn airbnb rộng rãi không share phòng tắm với ai cũng thoải mái hơn nữa, mệt mệt gọi cái taxi chia ra 4 người cũng rẻ ngang xe bus vs tàu điện

Bài
    64
    Post Thanks / Like

Sau khi ăn xong thì trên đường về bọn mình ghé qua Dongdaemun Design Plaza hay còn gọi là DDP. Chỗ này với mình chả có gì đặc biệt ngoài hoa hồng L.E.D, từ DDP có thể đi bộ lên suối Cheonggyecheon và quảng trường Gwanghwamun.

Hồng LED đây, nhìn cũng hay hay nhưng mình cứ nghĩ phải nhiều hơn thế cơ

1 đoạn suối Cheonggyecheon trên đường đi bộ về ga Dongdaemun, lúc này đã khoảng hơn 9h tối và trời khá lạnh nên bọn mình không đi bộ dọc suối nữa, đêm đó là đêm cuối ở Seoul nên phải về sớm pack đồ để hôm sau đi Busan, đành ngậm ngùi hẹn Cheonggyecheon và Gwanghwamun lần sau.

Hết ngày 5.

Bài
    269
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by minminchan Xem bài
    hehe bởi vậy đi đâu ko bh mình đi dưới 4 người, đi nhóm thuê cả căn airbnb rộng rãi không share phòng tắm với ai cũng thoải mái hơn nữa, mệt mệt gọi cái taxi chia ra 4 người cũng rẻ ngang xe bus vs tàu điện
    Nói ra thây ức quá, xưa giờ tui toàn 1 là đơn thuơng độc mã 2 là đi 2 mình -_- chưa bh đi nhóm đông cả.

Trang 3 trên tổng 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối