What's new

[Hỏi đáp] Xin hỏi lộ trình đi phượng hoàng cổ trấn

hankin

Phượt thủ
Mình ở tphcm , dự định đi fenghuang tháng 11. ( tiếng trung trình độ yes/no) Mình muốn hỏi lộ trình nào thuận tiện nhất .
Mình có tham khảo trên web. Thấy đi bằng tàu hỏa nhưng phải bay ra hà nội. Và không biết thủ tục mua ve xe lửa như thế nào Khi qua tới trung quốc.
Còn máy bay thì mình thấy có thể bay tới quảng châu rồi đi xe lửa tới cát lâm xong bắt xe buýt tới trấn. ( thấy vấn đề đặt vé xe lửa hơi rắc rối)
Con một cách nua mình tìm được là bay trực tiếp toi sân bay Tongren fenghuang rồi đi taxi vào trấn khoảng 40km. ( ko biết ban nao di cách nay chua)
Xin cac ban cho minh y kien. Hoặc bạn nào o tphcm đã đi rồi thì cho mình xin lịch trình. Thanks

Jetstar có chuyến bay SG-Guangzhou.
Train to Jishou (Cát Thủ), bus Jishou to Fenghuang. Chiều ngược lại Bus Fenghuang to Huaihua (Hoài Hóa), từ Huaihua đi về Nanning hay Guangzhou tùy nơi đến và đi xuất phát từ Guangzhou/Nanning.
Như vậy để đến được Fenghuang phải đến được 1 trong 2 city là Jishou/Huaihua.
Ngoài ra còn có thể bay đến Changsha từ Bangkok/Kualalumpur (check lịch bay của Airasia).

Xem có mua online được không, nhưng qua bên đó mua thì cũng dễ, đi chơi phải chấp nhận thôi, có giường nằm thì mua giường nằm, không thì phải ngồi ghế. Xe lửa bên đó hạng bét là No seat, nhưng seat là ghế mềm. Có thể mua tất cả train ticket cho chuyến du lịch đã lên kế hoạch tại một ga xe lửa bất kỳ, sẽ khỏi mất công xếp hàng lần nữa.

Đặt vé tàu sao bạn? Nghe nói phải qua toi do moi mua vé được?

Bạn có thể ra ga tàu mua vé trực tiếp, nhưng sẽ ko mua được vé nằm, chỉ có vé ngồi thôi, giá vé từ Huaihua - Guangzhou 148 tệ. Vì mình đi từ Zhangjiajie đến Fenghuang ( vé bus 80 tệ ). Lúc mình đi toàn mua vé trực tiếp tại ga tàu ko đặt trước, nên chẳng mua được vé nằm. Bạn có thể tham khảo đặt vé tàu ở trang này: https://www.travelchinaguide.com/

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back