Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 112 trên tổng 115 Đầu tiênĐầu tiên ... 1262102108109110111112113114115 CuốiCuối
Results 1,111 to 1,120 of 1150

Topic: Thông tin đi Canada

Bài
    31
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Thông tin đi Canada

Cho mình hỏi khi nộp HS online các giấy tờ cá nhân như MCND, hộ khẩu, Giấy ĐKKH, Giấy khai sinh up lên ở mục nào?

Bài
    2
    Post Thanks / Like

Chào cả nhà,

em cũng đang chuẩn bị làm giấy tờ để đi Canada chơi (tầm tháng 6).
    Cho em hỏi nếu em đi dự đám cưới của đứa em họ, sau đó kết hợp đi chơi luôn thì phần purpose of my visit: em điền family visit hay là tourism?
    Với cả em đưa phụ huynh đi cùng thì nên làm 2 bộ hồ sơ riêng biệt hay là trong account của em, em nói là có thân nhân đi cùng?
    Thư mời thì nên làm 2 cái hay 1 cái chung cho 2 người?

Cám ơn cả nhà

Bài
    11
    Post Thanks / Like

Mình đã xin được visa Canada và Mỹ. Mình đang book vé máy bay nội địa từ Can sang Mỹ qua trang expedia. Mọi người cho mình hỏi với ạ:
    1. Bay từ Can (Montreal) sang Mỹ (DC) thì phải có mặt ở sân bay trước mấy tiếng?
    2. Mình thấy được mang 1 vali cabin và 1 túi free, còn thì sẽ phải trả cước cho hành lý check in, mà mình không thấy nút trả tiền cho hành lý check in này. Vậy sao giờ cả nhà? ra sân bay mới đóng tiền thì có bị đắt thêm không ạ?

Mình cảm ơn cả nhà.

Bài
    16
    Post Thanks / Like

Cả nhà cho mình hỏi chút với ạ: có thể nộp hồ sơ xin visa bao lâu trước chuyến đi vậy? Mình định sang vào mùa thu, tầm đầu tháng 10, không biết giờ nộp hồ sơ có quá sớm ko :-?

Bài
    11
    Post Thanks / Like

@giangvtbui: lúc mình xin visa canada, cũng không ghi là xin bao lâu đâu, chỉ ghi lịch trình là sẽ từ Mỹ sang Can chơi khoảng 3 ngày nhưng họ cấp visa Multi cho mình đến tận lúc hết hạn hộ chiếu luôn (2022). Thế nên bạn cứ xin sớm đi, có visa rồi thì chủ động săn vé máy bay rẻ.

6. Thanks giangvtbui thanked for this post
    Bài
    11
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by voha Xem bài
    Cho mình hỏi khi nộp HS online các giấy tờ cá nhân như MCND, hộ khẩu, Giấy ĐKKH, Giấy khai sinh up lên ở mục nào?
    Lúc nộp online mình không up mấy giấy tờ này đâu bạn ạ (mình xin visa du lịch tự túc, không có giấy mời cũng không có người thân ở Can nên mình không biết hồ sơ của mình có khác của bạn không).
    Giấy tờ cá nhân của mình chỉ có:
    1. Lịch trình du lịch, booking ks và vé máy bay
    2. Chứng minh tài chính: lương và sổ tiết kiệm
    3. Giấy đăng ký kết hôn
    4. Hộ chiếu

Mỗi mấy cái này với cả đám điền form thôi.

Bài
    16
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by ngoclan1972 Xem bài
    @giangvtbui: lúc mình xin visa canada, cũng không ghi là xin bao lâu đâu, chỉ ghi lịch trình là sẽ từ Mỹ sang Can chơi khoảng 3 ngày nhưng họ cấp visa Multi cho mình đến tận lúc hết hạn hộ chiếu luôn (2022). Thế nên bạn cứ xin sớm đi, có visa rồi thì chủ động săn vé máy bay rẻ.
    Cảm ơn ngoclan nhé mình cũng muốn xin visa sớm, có visa mới dám book vé nên cũng muốn apply sớm để xem kết quả như nào

Bài
    23
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by ngoclan1972 Xem bài
    Lúc nộp online mình không up mấy giấy tờ này đâu bạn ạ (mình xin visa du lịch tự túc, không có giấy mời cũng không có người thân ở Can nên mình không biết hồ sơ của mình có khác của bạn không).
    Giấy tờ cá nhân của mình chỉ có:
    1. Lịch trình du lịch, booking ks và vé máy bay
    2. Chứng minh tài chính: lương và sổ tiết kiệm
    3. Giấy đăng ký kết hôn
    4. Hộ chiếu

Mỗi mấy cái này với cả đám điền form thôi.
    Bạn cho mình hỏi " Giay đang ky kết hôn " nộp ở mục nào mình không thấy hả bạn?
    Cám ơn bạn

Bài
    16
    Post Thanks / Like

Mọi người cho mình hỏi là đi lấy biometrics ở VFS thì đi buổi trưa từ 12h-13h được không? Mình chỉ có thể tranh thủ giờ nghỉ trưa để đi được thôi. Có phải xếp hàng lấy số gì đông không ạ? Thanks.

Bài
    11
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by pthuthao108 Xem bài
    Bạn cho mình hỏi " Giay đang ky kết hôn " nộp ở mục nào mình không thấy hả bạn?
    Cám ơn bạn
    Chắc nó mới sửa form bạn ạ, mình nộp hồi đầu tháng 2 thì có mục Marriage certificate, bạn mình nộp sau mình 2 tuần thì không yêu cầu mục này nữa.

Trang 112 trên tổng 115 Đầu tiênĐầu tiên ... 1262102108109110111112113114115 CuốiCuối